Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอความเห็นแม่ๆห้องนี้หน่อยค่ะว่าแปลกมั๊ยถ้าเราจะเดินไปคุยกับแม่ๆญี่ปุ่นคนอื่นๆในสนามเด็กเล่น ติดต่อทีมงาน

คืองี้ค่ะ เราเพิ่งมาอยู่ญี่ปุ่น ลูกเกือบสองขวบแล้วค่ะ เค้าไม่มีเพื่อนเล่น เวลาไปสนามเด็กเล่นเค้าก็เหมือนอยากเล่นกับเด็กคนอื่น แต่เด็กคนอื่นๆเค้าก็มาเป็นกลุ่มๆ น่าจะอนุบาลแล้วล่ะเค้าก็ไม่อยากเล่นด้วย  แม่ๆญี่ปุ่นเค้าก็มาเป็นกลุ่มๆเหมือนกัน มีคนนึงเป็นฝรั่งน่ะค่ะ เค้าพูดภาษาญี่ปุ่นเก่งมาก เราอยากเข้าไปคุยกับเค้าน่ะค่ะ เป็นภาษาอังกฤษเพราะเราไม่ได้ญี่ปุ่น  เพื่อนๆว่ามันจะแปลกๆไปมั๊ย เราจะเสียมารยาทอะไรหรือเปล่า เราอยากถามเรื่อง  รร เนอสเซอรี่ หรือพวกเพลกรุ๊ป  รพ หมอเด็ก อะไรพวกนี้น่ะค่ะ เผื่อเค้าจะช่วยแนะนำได้ 

หรือแม่ๆห้องนี้มีแหล่งข้อมูลแนะนำบ้างมั๊ยคะ คือแม่สามีเราก็อยู่เยอรมันน่ะค่ะ เลยไม่สะดวกในการคุย 

จากคุณ : มาม่าน้ำข้น
เขียนเมื่อ : 3 ก.ค. 55 10:48:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com