Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แฟนผมชวนไปอยู่อเมริกา ต้องทำยังไงบ้างครับ ติดต่อทีมงาน

ผมอยากถามเพื่อนใน Pantip ครับ แฟนผมเค้าอยู่ที่เมกาน่ะครับ ผมตัดสินใจที่จะขอเธอแต่งงานครับ แล้วกะว่าจะชวนเธอกลับมาอยู่เมืองไทยด้วยกันแต่เธอปฎิเสธมาว่าต้องการอยู่ที่นู่นครับ ผมเลยไม่ขัดใจเพราะผมคิดว่าอยู่ที่ไหนก็ได้ถ้าจะได้อยู่ด้วยกัน ปัญหาของผมคือ ผมไม่รู้เลยว่าจะต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ที่รู้ข่าวมาการไปเมกายากมาก ต้องทำยังไงครับ
อีกอย่างแฟนผมเค้าเป็น 2 สัญชาติน่ะครับเวลามาแต่งกับผมเค้าต้องไปแจ้งที่สถานทูตเมกาเปล่าครับ เพราะผมถามแฟนผมแล้วเค้าก้อไม่รู้เหมือนกัน,หลังจากแต่งงานเสร็จเธอก็ไปกลับไปครับ เธอบอกว่าจะไปรอผมที่นู่นครับเพราะที่ทำงานเธอเค้าให้ลาได้แค่ 1เดือนเท่านั้นครับ ใครเธอมีประสบการณ์หรือมี web แนะนำช่วยผมด้วยนะครับ

จากคุณ : kongsiri
เขียนเมื่อ : 4 ก.ค. 55 16:47:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com