Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

โปรแกรม Master Degree Plus Work(CPT) ดีไหมครับ รบกวนพี่ๆด้วยนะครับ ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้ผมกำลังงงกับตัวเองมากมายครับว่าจะไปโครงการนี้ดีไหม

รายละเอียดโครงการ www.htir.com ครับ มีมหาลัยที่เข้าร่วมกับโครงการเค้า

Coleman University CPT Program

Sullivan University Program

University of Advancing Technology CPT Program

ผมสนใจ 3 มหาลัยข้างบนครับ

ผมอยากทราบว่ามหาลัยข้างบนนี้ดีไหมครับ เพราะผมลองค้นหาข้อมูลเห็นเค้าบอกว่าเป็นมหาลัยห้องแถว? จึงอยากรบกวนพี่ๆที่อยู่โน่นด้วยครับว่าดีไหม

คือตอนนี้ผมกำลังเลือกว่าจะเรียนหลักสูตร Diploma ที่ออสเตรเลียหรือนิวซีแลนด์ดีกว่ากันซึ่งโปรแกรมสองประเทศนี้ก็มองไว้ที่เป็น Private School เช่นกัน แต่หาๆข้อมูลดันเจอโครงการข้างบนที่ได้เรียน ป.โท ด้วย เลยสนใจขึ้นมาครับ

ไม่ทราบว่ามีใครเคยไปหรือสมัครโครงการนี้บ้างครับ

โดยส่วนตัวผมศึกษาการทำงานแบบ CPT กับ OPT มาแล้วครับ ค่อนข้างรู้ว่าทำไมถึงทำงานได้

อยากรู้ว่าถ้าไปเรียนแล้วจบ 1 ใน 3 มหาลัยข้างต้นนี้จะเป็นที่ยอมรับไหมครับ

ผมอยากเน้นการไปเรียนแล้วหาประสบการณ์ และมีโอกาสหางานได้ครับ ผมจะไปเรียนด้าน IT ครับผม

ส่วนตัวผมเคยไปโครงการ Work and Travel(USA) 3 เดือน, Work and Holiday(Australia) 1 ปี, Working Holiday(New Zealand) 1 ปี ครับ

เพิ่มอีกนิดครับ USA มีโอกาสหางานด้าน IT มากกว่า ออสเตรเลียหรือนิวซีแลนด์ไหมครับ

ขอบคุณพี่ๆมากครับ

จากคุณ : จขกท
เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 55 10:11:54 A:115.188.189.18 X: TicketID:135580

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com