Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนผู้รู้ เรื่องวีซ่าเยอรมัน ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ เราจะทำวีซ่าเยอรมัน แบบเยี่ยมเยียน เป็นเวลา 3 เดือน
โดยมีแฟนเป็นสปอนเซอร์ ออกค่าใช้จ่ายทุกอย่างให้ เค้าได้ไห้เอกสารเชิญ และหลักฐานทุกอย่าง ตามที่สถานทูตต้องการ ไว้ที่เราหมดแล้วค่ะ
แต่ ติดตรงที่ เรื่องการทำงานของเรา จึงอยากจะขอถามดังนี้
คือลักษณะงานของเราตอนนี้ เป็นแบบไม่ประจำค่ะ คือเมื่อก่อนทำประจำ กับนิตยสารฉบับหนึ่ง เป็นบริษัทเล็กๆ (เกี่ยวกับเรื่องราวข่าวคราวของทหาร) 3 ปี แล่วค่ะ ออกราย 2  เดือน ประมาณเขียนคอลัมภ์และเป็นผู้ช่วย บก.  
แต่ ช่วงหลังๆ อยากมีกิจการเป็นของตัวเอง เลย ออกมาเปิดร้านขายรองเืท้่า แต่เป็นแบบแผงลอย ซึ่งแน่นอน เอามาเป็นหลักฐานในการทำงานไม่ได้อยู่แล้ว แต่เรายังคงทำงาน กับที่เดิมอยู่ ยังเขียนคอลัมภ์ แต่ไม่ได้รับเป็นเงินเดือนค่ะ คือได้รับตอนส่งคอลัมภ์ (แต่เรายังคงอัพสเตทเม้นต์อยู่ ) คุยกับเจ้านายแล้ว ท่านจะกรุณา ออก ใบรับรองการทำงานและใบลาให้เรา จึงอยากจะถามว่าเราเราจะใช้ใบรับรองงานจากบริษัท มาขอวีซ่าจะมีโอกาสมากน้อยแค่ไหนคะ แล้วเราควรจะเขียน ออกมายังไง เพื่ออธิบายลักษณะงานของเรา (ภาษาก็ไม่แข็งแรงค่ะ ) รบกวนสอบถามท่านผู้รู้ด้วยนะคะ ขอบพระคุณท่านผู้มีน้ำใจที่เข้ามาตอบทุกท่านค่ะ
 ปล.หลังจากได้ไปดำเนินการ จะเข้ามารายงานผลต่อไปค่ะ ขอบคุณค่ะ

แก้ไขเมื่อ 05 ก.ค. 55 15:00:26

จากคุณ : ผู้หญิงแคแม
เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 55 14:58:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com