Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จะไปเรียนต่อที่ลอนดอนรบกวนสอบถามเรื่องการเตรียมตัวค่ะ ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้ได้รับunconditional offerจากมหาวิทยาลัยมาแล้ว ได้วีซ่าแล้ว ซื้อตั๋วเครื่องบินแล้ว ส่วนที่พักเราเช่าบ้านอยู่เดือนนึงแล้วกะว่าจะค่อยๆหาที่อยู่ถาวรให้ได้ก่อนเปิดเทอม รบกวนถามเพื่อนๆ พี่ๆตามนี้ค่ะ

1. แลปทอป -จะไปซื้อแลปทอปที่นู่นหรือซื้อที่เมืองไทยแล้วซื้้อ global warrant เพิ่มดี คาดว่าจะไม่ซื้อMac book เพราะใช้IOSไม่ถนัดค่ะ เวลาซื้อควรเลือกคุณสมบัติอะไรเป็นพิเศษรึเปล่า กำลังดูdellอยู่ไม่ทราบว่าบริการที่นู่นดีไหมคะ

2. แพคกิ้ง - นอกจากแพคเหมือนไปเที่ยวธรรมดาทั่วไป ควรจะพกอะไรไปเพิ่มไหมคะ พวกของที่จะหาซื้อยากที่นู่น (เห็นเพื่อนบอกให้หาไม้เเขวนเสื้อไปด้วย)

3. บัตรนักเรียน - ตอนนี้มีบัตรISICที่ทางSTA travelทำให้ แต่เข้าใจว่าถ้าจะซื้อ oyster cardก็ต้องมีบัตรจากมหาลัยด้วยใช่ไหมคะ

4. เงิน - ควรจะจัดการกับเงินยังไงดี สามารถซื้อtravel draft แล้วไปเปิดบัญชีที่นู่นได้เลยรึเปล่าคะ เห็นว่าต้องมีที่อยู่ แล้วถ้าเรามีแค่ที่อยู่ชั่วคราวจะเปิดได้ไหมคะ

5. มีปัญหากับการจ่ายเงินค่าเทอมonlineของQMULมาก พอถึงหน้าที่จะverify credit card ก็ขึ้น errorตลอดเลยมีใครเป็นเหมือนกันไหมคะ เป็นทุกbrowser ทุกการ์ดด้วย TwT ไม่ค่อยอยากจ่ายด้วยวิธีอื่นเพราะจะเสียค่าธรรมเนียมค่ะ

ขอบคุณทุกคนล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำค่ะ

จากคุณ : jaziest
เขียนเมื่อ : 15 ก.ค. 55 11:16:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com