Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มาเรียนหนังสือกันค่ะ//มาเรียนฟรีออนไลน์คอร์สกับมหาวิทยาลัยชั้นนำของอเมริกากันครับ ติดต่อทีมงาน

มาเรียนฟรีออนไลน์คอร์สกับมหาวิทยาลัยชั้นนำของอเมริกากันครับ

ที่มา/กระทู้ต้นฉบับจากห้องห้องสมุด
http://www.pantip.com/cafe/library/topic/K12414934/K12414934.html

แนะนำเวบไซต์ครับ

www.coursera.org

ตอนนี้มีคอร์สให้ลงทะเบียนทั้งหมด 111 คอร์ส ครับ
จาก อาจารย์ผู้สอนจาก 16 มหาวิทยาลัย ของอเมริกา และอังกฤษครับ

มีวิชาจากแทบทุกสาขาวิชาครับผม ทั้ง การแพทย์ บริหาร การจัดการ วิศวกรรม คอมพิวเตอร์ ฯลฯ

สำหรับแต่ละวิชา ก็จะมีวีดีโอแลคเชอร์ ประมาณ 6-10 สัปดาห์ ครับ (ขึ้นอยู่กับวิชาครับ)
แล้วก็จะมีการบ้าน ที่ต้องส่งก่อน due date (ประมาณหนึ่งสัปดาห์ครับ)

ถ้าดูวีดีโอครบ ทำการบ้านส่งครบ (บางวิชาต้องสอบ mid term/final) แล้วผ่าน ก็จะได้ ใบ certificate จาก อ. ผู้สอนครับ

ที่สำคัญทุกคอร์ส เรียนฟรีครับผม

ปล. ทุกคอร์ส สอนเป็นภาษาอังกฤษครับผม บางวิชาเปิืด subtitle ได้ครับ (แต่ว่าก็เป็นภาษาอังกฤนะครับ)

เพิ่มเติมนะครับ วิชาที่เริ่มเรียน สัปดาห์นี้นะครับ

1) Fantasy and Science Fiction: The Human Mind, Our Modern World
2) Internet History, Technology, and Security
3) Listening to World Music
4) Introduction to Finance

ส่วนที่เหลือ วันเริ่มเรียนก็จะลดหลั่นกันไปครับ

จากคุณ: my_lungs เขียนเมื่อ: 23 ก.ค. 55 22:46:13

เห็นห้องโน้นเค้าเรียนกัน + ไปลงทะเบียนกันใหญ่เลย เลยเอามาแบ่งห้องนี้บ้าง

ใครจะต่อโท, หรือจะสมัครงาน มาลงเรียนไว้ประดับโพรไฟล์ก็ดีนะ/หรือว่างๆเรียนเป็นงานอดิเรก, เพิ่มความรู้, ฝึกภาษา ฯลฯ เหมาะกับทุกคนนั่นแหละ

ขอให้ได้ประกาศนียบัตรกันเยอะๆ เต็มบ้านเลยนะ เด็กๆที่รักเรียนทุกคน :))

แก้ไขเมื่อ 24 ก.ค. 55 02:49:28

แก้ไขเมื่อ 24 ก.ค. 55 02:32:48

จากคุณ : lovelypriest
เขียนเมื่อ : 24 ก.ค. 55 02:27:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com