Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใน Cambridge แหล่งซื้อวัตถุดิบทำอาหารไทย ถ้าไม่ใช่ร้านค้าที่ตั้งอยู่ติดกับถนน Mill Road แล้วมีที่ไหนอีกครับ ติดต่อทีมงาน

ถามไว้เป็นความรู้ครับ อยากรู้ว่าคนไทยหรือคนต่างชาติที่อยู่ตรงนั้นเขาไปซื้อกันที่ไหนอีกบ้างครับหรือมีแค่ที่ Mill Road ที่เดียวเลยครับ

แล้วพวกผักกับสมุนไพรสดที่เป็นผักสมุนไพรเอเซีย เช่น คะน้า,มะนาว,ข่า,ตะไคร้,รากผักชี,พริกขี้หนู,ใบกระเพรา ฯลฯ นี่ไปซื้อกันที่ไหนครับหรือก็ที่ Mill Road อีกอยู่ดีครับแต่ถ้าเป็นพวกผักสดของทางฝรั่งๆหน่อย เช่น แครอท,กระหล่ำปลี,ฯลฯกับเนื้อสัตว์อันนี้ซื้อตามตลาดสดของที่นั่นกับ supermarket เอาใช่ไหมครับ

แล้วผลไม้เอเซียสดๆ อย่างกล้วยน้ำว้า,มังคุด,มะม่วงอกร่อง,เงาะ ไปซื้อที่ไหนกันครับ พอดีไปเดินแถว Mill Road มาไม่เห็นผลไม้เอเซียขายเลยครับ เห็นมีแค่แตงโมกับกล้วยหอมแค่นั้น ซึ่งกล้วยหอมนี่อย่างดำเลยอะ

วัตถุดิบบางอย่าง เช่น พริกแกง(ไม่ใช่แบบผง),พริกแกงเขียวหวาน(ไม่ใช่แบบผง),น้ำกะทิ,น้ำตาลปี๊บ,อ้อย พวกนี้ซื้อกันตรงไหนครับ

ผักบางอย่างปลูกเองจะขึ้นไหมครับ เช่น กระเพราะหรือว่าพริกขี้หนู

ขอบคุณครับ

จากคุณ : Keichun
เขียนเมื่อ : 25 ก.ค. 55 06:49:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com