Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

University ที่เยอรมันมียูไหนบ้างที่ดังด้าน Engineering แล้ว Fachhochschule & University ปกติต่างกันตรงไหนครับ? ติดต่อทีมงาน

ผมอยากทราบว่า ยูไหนในเยอรมันที่ดังด้านเครื่องกล ไฟฟ้า แล้วก็ Software Eng บ้างอ่ะครับ
แล้วมันต่างกันมากมั้ยครับกับการเรียนที่ยูชื่อเสียงดังๆ ที่ติดใน Ranking กับยู No-name
จำเป็นต้องเรียนยูที่ติด Ranking มั้ยครับ? แล้ว Fachhochschule กับ Universität ต่างกันตรงไหนครับ? เห็นภาษาอังกฤษก็เรียน University ทั้งคู่ ขอบคุณทุก คห ครับ

จากคุณ : Believe me!
เขียนเมื่อ : 28 ก.ค. 55 04:26:45 A:80.58.29.174 X: TicketID:368085

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com