Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

"รู้ไว้ก่อนมาเมกา" updated ล่าสุด ติดต่อทีมงาน

อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวนะค่ะ
1. ถ้ามาเที่ยว ก็จะเก๋มากกกกก  แต่ถ้ามาเรียน...คนละอารมณ์กับมาเที่ยวอย่างแรง( ขอบอกว่าแรงมาก ) มันเป็นอารมณ์ที่เหงา เศร้า ลำบาก  เหนื่อย คิดถึงเมืองไทย คิดถึงพ่อ แม่ คิดถึงเพื่อน ( ขนาดกระเทยที่ว่าแน่แล้วนะ เดินทางไปคนเดียว ร้อยเอ็ดเจ็ดย่านนำ้ ยังคิดถึงบ้านมากกก ( ยังคิดสมนำ้หน้าตัวเองอยู่ เป็นไงล่ะ อยากดีนัก คันดีนัก วาดภาพซะสวยเหลืือเกิน )
2. ถ้าได้อยู่นอกเมือง ไม่ได้อยู่ในเมือง หรือไม่ได้อยู่ใกล้ที่เรียน อย่างเช่น แอลเอ ควรเตรียมเงินส่วนหนึ่งมาซื้อรถ ค่ะ เพราะว่าการคมนาคมที่นี่แย่มาก  รอรถเมล์ชั่วโมงละคัน อ้อมเหลือเกิน จอดมันทุกป้าย เฮ้อ เมืองไทยว่ารถติดละ แต่ก็ยังมีแท็กซี่ มอไซต์รับจ้างที่เราสามารถใช้บริการได้ตลอดเวลา ไม่ว่าจะดึกดื่นเที่ยงคืน  
3. คนไทยบางคน ดีก็ดีเหลือเกิน  ร้ายก็ร้ายเหลือเกิน ( _ึงจะดราม่ากันไปถึงไหน ) อิจฉา ริษยา กันเอง
4. ถ้าใครคิดว่าจะมาเรียนภาษาและทำงานไปด้วยตอนนี้ คิดใหม่ได้นะค่ะ เพราะว่าร้านอาหารไทยเค้าไม่รับคนที่ไม่มี Social. ค่ะ เพราะเค้ากลัวว่าเมื่อ Labour. มาตรวจ มันไม่คุ้ม เพราะร้านอาหารไทยโดนเพ็งเล็งเป็นพิเศษเกี่ยวกับการจ่ายค่าแรงค่ะ  นอกเสียจากว่า แอบทำ ค่ะ
5. วีซ่าอเมริกาเดี๋ยวนี้ให้ง่ายมาก เพราะตอนนี้เศรษฐกิจตกตำ่มากกกกกก  ไม่เก๋  เพราะนางต้องเอาคนเข้าประเทศนางให้เยอะเข้าไว้  ส่วนนักเรียนก็พิจรณาให้ง่ายกว่าเดิม แต่ไม่ได้ให้ 5 ปี ทุกคนละ นางมีนโยบายที่ว่า ขอเรียน 6 เดือน ให้ไป 8 เดือน เป็นต้น
6. ถ้าคิดจะตั้งใจที่จะมาเรียนอย่างเดียว เรียนเสร็จกลับบ้านเราเถอะค่ะ  บ้านเราเก๋กว่า เก๋กว่าเยอะมากกก  เห็นชะนีบางนางเรียนจบโท แต่ก็ยังเป็น wait อยู่ งงกะชีวิตนาง เรียนกว่าจะจบใช้เงินเป็นล้าน ( อันนี้ก็เรื่องของนาง นางอาจมีความสุขก็ได้ )
7. ความสะดวกสบาย  ความเก๋  เมื่อมาถึงที่เมกา กรุณาทิ้งไว้ที่สนามบินค่ะ จะได้ทำให้ปลงได้เยอะค่ะ ( อยู่ที่เมืองไทย มีคนทำให้ทุกอย่าง แต่อยู่ที่นี่ต้องทำเอง ค่ะ )
    สุดท้าย เมืองไทย ดีสุดล่ะ ฉันรักเมืองไทย ค่ะ ,,,, รักและคิดถึงมากกกก

จากคุณ : Believe in destiny
เขียนเมื่อ : 29 ก.ค. 55 22:12:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com