Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เป็นซิติเซนขิงอังกฤษมันง่ายขนาดนั้นเลยเหรอคะ? ติดต่อทีมงาน

รบกวนสอบสอบถามผู้รู้ และไขข้อสงสัยด้วยค่ะ (อยากรู้จริงๆ เพื่อประดับความรู้ค่ะ)

พอดีรู้จักคนแถวบ้านค่ะ เป็นแม่บ้าน และมีเจ้านายได้ทุนไปเรียนต่อที่อังกฤษ มีครอบครัวแล้วเอาลูกและสามีไปด้วย ทีนี้แม่บ้านก็ต้องติดตามไปด้วย พอดีได้มีโอกาสคุยกับแม่บ้านคนนั้นบอกว่าอยู่เกิน 5ปี ตอนนี้ได้เป็น ซิติเซนอังกฤษแล้ว

ถามว่า "การที่คนไทย เข้าประเทศอังกฤษด้วยวีซ่าติดตาม แล้วได้สอบเป็นซิติเซนสัญชาติอังกฤษ มันได้เป็นง่ายขนาดนั้นเหรอคะ?"

ปล.ขอโทษคะ พิมพ์ผิดหลายคำจิ้มเร็วไปส่งข้อความทางโทรศัพย์ตัวมันเลยเลยพลาดไปค่ะ

แก้ไขเมื่อ 31 ก.ค. 55 11:45:23

จากคุณ : UCF2007
เขียนเมื่อ : 31 ก.ค. 55 11:41:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com