Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอถามเพิ่มเติม จากกระทุ้ คนถือสองพาศปอร์ต จ้า ติดต่อทีมงาน

เข้าไปอ่านกระทู้นี้
http://www.pantip.com/cafe/klaibann/topic/H12449564/H12449564.html

เรื่องคนถือสอง พาสปอร์ต หลายท่านตอบมา ก็พอเข้าใจนะคะ ว่า เขาประเทศไทน ให้ใช้ พาสปอร์ตประเทศ นั้นๆ

แล้วในกรณีของดิฉัน สองพาสปอร์ต แต่สองนามสกุลนะคะ

คือ พาสปอร์ตไทย นามสกุลเดิม เพราะ ไม่ได้จดทะเบียนที่ไทย
พาสปอร์ต ต่างชาติ นามสกุล ตามสามี เพราะจดทะเบียนที่ ต่างแดน

แล้วหากต้องยื่น พาสปอร์ตไทย ตอนเข้าไทย ( แถมหมดอายุอีกนะคะ) มันจะมีปัญหาหรือเปล่า?

ดิฉันซื้อตั๋วเครื่องบิน ใช้พาสปอร์ต ต่างชาติ เพราะพาสปอร์ตไทยหมดอายุ จะกลับไปทำใหม่ที่ไทย เลยเกิดข้อสงสัยดังกล่าวนะค่ะ

ขอผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยนะคะ

จากคุณ : คิดไม่ออกว่า ตัวเองทำไรผิด
เขียนเมื่อ : วันอาสาฬหบูชา 55 16:30:15 A:122.62.136.170 X: TicketID:369346

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com