Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++ เซียนยุโรปช่วยตอบทีครับ ++ ฮังการี ออสเตรีย เชค เยอรมัน ติดต่อทีมงาน

พอดีตอนนี้ที่มหาลัยหยุด พอมีเวลาว่างประมาณ2อาทิตย์กว่าเลยจะแวบไปเที่ยว ฮังการี ออสเตรีย เชค เยอรมันครับ ส่วนเมืองที่เล็งไว้ก็มี
Budapest, Vienna, Prague, muchen ตามลำดับ

แผนที่วางไว้ก็ จะนั่งเครื่องไปลงที่ Budapest แล้วจากนั้นวางแผนว่าจะเดินทางโดยไปหาข้อมูลเรื่องการเดินทางไปยังเมืองที่เหลือกับคนท้องถิ่นเอาจะเหมาะสมมั๊ยครับ เพราะยังไม่ได้กำหนดว่าอยากอยู่ที่ไหนกี่วันดี เพราะมีเวลาพอสมควร ลองหาข้อมูลคร่าวๆ เห็นบอกว่าแต่ละที่ก็ประมาณ 2-3วันก็พอ

ขอคำแนะนำกับมีคำถามด้วยครับ

1.เดินทางแต่ละเมือง อันตรายไหมครับ เพราะเดินทางคนเดียว
2.หากเดินทางโดยรถไฟระหว่างเมือง ถ้าจองผ่านเน็ตกับไปซื้อที่สถานีโดยตรงราคาต่างกันมากแค่ไหนครับ
3.ขอคำแนะนำอื่นๆเช่น ที่พัก สถานที่ หรือเมืองใกล้เคียงที่น่าสนใจแนะนำด้วยครับ

จากคุณ : MrWestpole
เขียนเมื่อ : 4 ส.ค. 55 04:08:56 A:2.225.111.193 X: TicketID:315068

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com