Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

การขอ PR singapore รบกวนกูรู ติดต่อทีมงาน

การขอPR ตอนนี้ที่สิงคโปรเป็นไปได้ยากกกมากกกกกอันนี้เราพูดถึงสำหรับแต่งงานกับชาวสิงคโปร
เราแต่งงานขอไปไม่ผ่านทั้งที่สามีเงินเดือน5000- 7000เหรียนนะทำให้เราซื้อบ้านรัฐราคาถูกไม่ได้ และตอนนี้เข้าจะเปรียนแบบ. ลองเทอมพลัสพัลส

ตอนนี้เราก็เตรีมจะยื่นPRใหม่. กลัวไม่ได้อีก เหนือยใจทั้งๆที่รู้อยู่แก่ใจวาไม่ได้

1...ลองเทอมพพัสLTVP 1ปี จะต้องต่อไปทุกปี3ครั้ง3ปี ทำงานไม่ได้.  ใช้สวัดดิการโรงพยาบาลไม่ได้คลอกลูกจ่ายเองในราคา15,000เหรียน มีราคาเดียวต่ำสุดหรือแพงกว่านั้น. จะซื้อบ้านรัฐราคาถูกไม่ได้. เป็นช้วงที่ลำบากมากกก
2....หลังจากนั้นอยู่สิงคโปรด้วยข้อ1มาสามปีเข้าก็จะให้ LTVP+  ตัวที่มีบวกมาด้วย ครั้งแรกก็จะได้ สามปีเลยข้อดีไม่ต้องต่อทุกปีเหมือนข้อ1. ส่วน ที่ดีก็คือ. ใช้. สวัดิการโรงพยาบาลได้.( แต่เข้าไม่ได้กล่วว่าค่าคลอด คิดว่าต้องจ่าย15000เหรียญ. จะใช้ได้เหมือนPR   ประมาน3000-4000ไม่ไดหรือเปล่า) รายละเอียดไม่ชัดเจนเท่าที่อ่านและแปลมัวมัวเอาเพราะไม่เก่งภาษาค่ะ5555. ข้อ2 ซื้อบ้านรัฐไ้ดแต่***** ต้องมีลูกถึงจะซื้อได้ ไม่มีลูกซื้อไม่ได้ค่ะ ทำงานได้ เก็บเงินได้
3.  ช้วงที่อยู่กับข้อ1-2 ทุก6เดือนก็ยื่น ขอPR ไปทั้งทั้งที่ทราบว่าจะไม่ได้. (ถือซะว่าลุ้นเหมือนลุ้นหวยเอาความตื่นเต้นทุกหกเดือน55555555 หัวเราะทั้งนำ้ตา).  
เพราะเข้าทำข้อ1-2มาเพื่อเลี้ยงการให้PR เพราะคนสิงคโปรประท้วงการให้คนต่างชาติมาอศัยเอาPr แยอะค่ะเข้าเลยทำ2ข้อนี้มาสดสดร้อนๆ
4 คนที่แต่งงานมาไม่ถึงสามปี จะเลื้อนเป็น LTVP+.  ไม่ต้องรอสามปีคือทำงานได้ ซื้อบ้านรัฐได้  ก็ต้องมีลูกกะคนสิงคโปรคู่สามีของคุน. เท่านั้นคุนถึงไม่ต้องรอครบสามปี  ไม่งั้นจะต้องอยู่กับข้อ1ที่ทำอะไรไม่ได้เลย
5... สมัยก่อน ลองเทอมพลัส 1 เดือน3 เดือน ยื่น. PR  ได้เลย  ตอนนี้แบบนี้เป็นไปไม่ได้แล้วพึ่งเปลียนมาเดือนเมษา 2012

รบกวนคำถามกูรูคะว่าคะคลอดลูกLTVP และ LTVP+ ต้องจ่าเองประมาณ15,000 เหรียน?
หรือจะใช้ได้เหมือนPR  3000-4000  เพราะเพื่อนPTVP จ่าย 15,000 ค่ะ
พี่น้องอยู่สิงคโปรส่งเสียงมาไทักกันนะค่ะ. ***** อันนี้เราแปลเองอ่านเองมัวมัวนะค่ะอาจได้ถูต้องอย่าไรผู้รู้ ชี้แจงได้นะไม่เก่งถาษาค่ะ ขออภัย

แก้ไขเมื่อ 05 ส.ค. 55 02:44:17

แก้ไขเมื่อ 05 ส.ค. 55 02:41:53

แก้ไขเมื่อ 05 ส.ค. 55 02:31:59

แก้ไขเมื่อ 05 ส.ค. 55 02:28:26

แก้ไขเมื่อ 05 ส.ค. 55 02:28:25

จากคุณ : miss basman
เขียนเมื่อ : 5 ส.ค. 55 00:13:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com