Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทุน Endeavor awards ต้องโปรไฟล์ระดับไหนคะ ติดต่อทีมงาน

มีแพลนอยากไปศึกษาที่ออสเตรเลีย สาขาเกี่ยวกับสาธารณสุข แต่ติดที่มีทุนทรัพย์ไม่น่าจะเพียงพอ
ได้ข้อมูลจากห้องไกลบ้านนี่แหละค่ะ ว่ามีทุนรัฐบาลออสเตรเลียที่ให้นักศึกษาต่างชาติ ระดับ M.Sc. by coursework ได้ จึงเรียนถามทุกท่านว่า
1.ต้องโปรไฟล์เทพมากมั๊ยคะ (ส่วนตัวตอนป.ตรีได้เกียรตินิยมอันดับ 2 มีประสบการณ์ทำงานสายที่ต้องการศึกษาต่อประมาณ 3 ปี เคยสอบ TOEFL ได้ประมาณ 580 ค่ะ ไม่เคยสอบ IELTS เลย)
2. ทุนนี้จำกัดจำนวนทุน/สาขาหรือไม่คะ
3. อัตราการแข่งขันสูงมากหรือไม่ แต่ข้อนี้คาดว่าคงแข่งกันสูงทีเดียว

ขอบคุณทุกท่านค่ะ ^^

แก้ไขเมื่อ 08 ส.ค. 55 19:33:00

จากคุณ : น้ำค้างบนพื้นดิน
เขียนเมื่อ : 8 ส.ค. 55 19:32:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com