Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

" รู้ไว้ก่อนมาเรียนภาษาที่เมกา " อัพเดตล่าสุด ติดต่อทีมงาน

"ขอบอกว่านี่เป็นความเห็นส่วนตัว และ ความคิดเห็นส่วนตัวที่มีต่อ กระทู้ด้านบน "

ติดตามห้องไกลบ้านมานาน ตั้งแต่ยังไม่ได้วีซ่า จนได้วีซ่ามาอเมริกา   เป็นประเทศที่ใฝ่ฝันอยากจะมามากกกกกกกก....... ได้โอกาสมาเรียนภาษา ที่อเมริกา  เราก็ยังไม่ค่อยได้มีใครโพส ว่า มาเรียนภาษาที่เมกา  เป็นอย่างไรกันบ้าง  วันนี้เราจะมาแฉแต่เช้าให้ฟังนะคะ ว่าเป็นอย่างไร เผื่อเอาไว้เป็นข้อมูลในการตัดสินใจ
   1.  มาเรียน 3 เดือน จ่ายค่าเทอมไป เกือบ 7  หมื่น  ค่าเครื่องบิน ขาไป อย่างเดียว อีก สองหมื่นกว่าบาท ศิริรวมแล้วจ่ายเกือบแสนบาทค่ะ  คิดว่าแค่เนี้ยะ เก๋ ๆๆๆ ลืมนึกไปว่า ต้องจ่ายค่าเข่าบ้านและค่ากินอีก 3 เดือน ( ค่าเช่าบ้านเดือนละ 500 * 3 = 1500 * 31 =46500 บาท ) อันนี้แค่ค่าเช่าบ้านนะคะ  ค่ากิน ค่าโทรศัพท์ ค่ารถ โดยเฉลี่ย 3 เดือน อยู่ที่ 450 * 3 = 1350 * 31 = 41850  โดยเฉลี่ยแล้วค่าใช้จ่าย 3 เดือน อยู่ที่  188,350  ยำ้นะค่ะว่า แค่ 3 เดือน
    2. สถาบันภาษา  ( อันนี้เพลียและเหนื่อยเหลือเกิน และ เสียดายเงินมาก,,กว่าจะเก็บได้แต่ละบาท ) เรียนวันละ 4 ชั่วโมง เรียนครบทั้ง 4 skills ( Writing , Reading , Speaking , Listening )  คุณจะได้ฝึก การฟัง จากภาษาอังกฤษ สำเนียงอันหลากหลาย ได้แก่ เกาหลี ( ฟังลำบากมากกกก ) ญี่ปุ่น ,( อันนี้ ชัดมาก รู้แล้วค่ะว่ามาจากญี่ปุ่น ) จีน , รัสเซีย ( รบกวนอ้าปากให้กว้างกว่านี้เวลาพูด เพราะเธอพูดรัวเหลือเกิน ) ตุรกี ( หายใจเข้าลึก ๆๆ เพื่อเพิ่มออกซิเจนให้สมอง จะได้ให้งง กะ สิ่งที่พวกนางพูด ) คาซัสถาน , เม็กซิโก  อีกเยอะค่ะ....
    3.  บอกได้คำเดียวว่า เสียดายเงินค่ะ  เอาเวลา 3 เดือน ไปหาอ่านหนังสือเองที่บ้าน ไปเรียน ที่เมืองไทยก่อนจะดีกว่า  เอาให้แน่นๆๆ ยิ่งถ้าจะต่อโทแนะนำให้สอบ โทเฟล ก่อนก็ยิ่งดี  อยู่บ้าน ฝึกฟัง ฝึกพุด กะซีรีย์ฝรั่ง เยอะๆๆ ที่สำคัญ ประหยัดเงินด้วย ค่ะ
    4.  เตรียมความพร้อมที่เมืองไทยเก๋กว่า และ ประหยัดกว่ามากกกกก
    5.  ถ้าใครมีเงินถุงเงินถัง หรือ เหลือเก็บก็ไม่ว่ากันนะคะ ส่วนตัวเราคิดว่า ประหยัดไว้ดีกว่า เพราะว่าหาเงินมาเรียนเอง ไม่ได้ขอพ่อแม่ค่ะ  
           ปล.ความเห็นส่วนตัวนะคะ  เหล่าบรรดาชะนีโลกสวย กรุณาอ่านให้ชัดเจนนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : Believe in destiny
เขียนเมื่อ : 10 ส.ค. 55 12:00:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com