Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

หมอฟันจากเมกาอยากมาทำงานในไทย รบกวนแนะนำหน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

คือ รู้จักกับหมอฟันเมกาค่ะ แชทคุยกันทางเว็บค่ะมาสามปีแล้ว ปีนี้เค้าแพลนว่าเค้าอยากมาทำงานที่เมืองไทย เพราะเค้าอายุเยอะแล้ว อยากถามว่าเค้าจะต้องเริ่มต้นยังไงดีค่ะ แล้วจะหากจะเปิดคลีนิคเอง ยุ่งยากไหมค่ะ

เราเองก็ไม่มีญาติ ไม่มีเพื่อนเป็นหมอฟัน หรือแวดวงทางนี้เลย เค้ากังวลเรื่องภาษา เพราะพูดไทยก็ไม่ได้เลย เราเลยอาสาจะมาถามเพื่อน/พี่ในพันทิพนี่ให้ ยังไงรบกวนขอคำแนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : thailand
เขียนเมื่อ : 19 ส.ค. 55 10:41:11 A:124.122.80.163 X: TicketID:312106

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com