Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จะไหวไหม GMAT Toefl ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้กำลังเริ่มจะทำงานตรวจสอบบัญชีอ่ะครับ 1ใน Big4 แล้วกะว่า 3-4 ปีหน้าจะไปต่อ MBA ต้องการ
Toefl 110+ กะ GMAT 750+ (ฝันไว้)
Toefl 100+ กะ GMAT 710+ (อยากได้ประมาณนี้)

ตอนนี้มีเวลา 3-4 ปีในการเตรียมตัวครับซึ่งหากใครเปนออดิทก้อน่าจะรู้ว่างานมันหนักแค่ไหน ไหนจะต้องสอบ CPA อีก พวกพี่ๆๆ ทุกท่านคิดว่าเวลาขนาดนี้พอไหมครับหรือว่ามันฝันไป
ปล.1 เออผมจบบัญชีมาจากม.เอกชนแห่งหนึ่งย่านวิภาวดีครับ เกรด 3.7+
ปล.2 เคยลองเทส TOEIC ที่บ้านเอง(ทำเหมือนสอบจริง) ได้คะแนน 700-800+ ตลอด

คำถาม
1. ท่านคิดว่าเวลาขนาดนี้พอไหมครับ
2. คะแนนขนาดนั้นเข้ายูท๊อบ 5 US ได้ไหม หากจะเอาชัวร์ต้องได้คะแนนเท่าไหร่หรือต้องมีอะไรเพิ่มมัั้งครับ สำหรับโปรไฟล์แบบผม
3. คะแนนขนาดนั้นเข้ายูท๊อบ 5 UK ได้ไหม หากจะเอาชัวร์ต้องได้คะแนนเท่าไหร่หรือต้องมีอะไรเพิ่มมัั้งครับ สำหรับโปรไฟล์แบบผม
4. หากขอทุนโปรไฟล์ขนาดไหนจึงจะมีสิทธิได้รับ เพราะผมกังวลว่าคณะกรรมการจะโน้มเอียงกับชื่อเสียงมหาลัยครับ
5. หากพวกพี่ๆมีอะไรแนะนำเพื่อให้โปรไฟล์ดูดีขึ้นช่วยแนะนำด้วยน่ะครับกลัวว่า ปัญหาของชื่อเสียงมหาลัยจะเป็นปมด้อยของผม จึงต้องหาจุดเด่นมาทดแทน (ผมยอมรับในชื่อเสียงของมหาลัยผมน่ะครับ แต่กลัวคนอื่นไม่ TT)
6. หากเป็น MSC Finance กับ Financial Engineering ก้อ GMAT ป่ะครับ

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าเป็นอย่างสูง  ^^   แนะนำได้หมดน่ะครับยินดีรับฟัง

แก้ไขเมื่อ 19 ส.ค. 55 20:37:16

แก้ไขเมื่อ 19 ส.ค. 55 20:32:07

จากคุณ : S_Maung
เขียนเมื่อ : 19 ส.ค. 55 20:29:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com