Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผชที่เคยเจอเรา แล้วแชทกันบอกว่าชอบเรา แต่เจอกันทำเหมือนเป็นแค่เพื่อน ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้เรียนภาษาอยู่ ตปท หกเดือนค่ะ พอจบหกเดือนแล้วต้องย้ายไป เรียนอีกเมืองหนึ่งที่ไกลมากจากเมืองที่อยู่นี้ แต่ตอนนี้มีเพื่อนของรุ่นพี่ในชั้น เขาเปนคนต่างชาตินะคะ เขาเคยมาช่วยดูแลเรา พาเราไปกินข้าวตอนแรกๆทีมาอยู่ใหม่ คุยๆกันอยู่แล้วแชทกัน ในแชทบอกว่าชอบเรา แล้วขอมาคุยกะเราที่ห้อง
เราก้อให้มานะ แต่แชทกันแรกๆ ทำไมตอนแชทถึงถามว่า ถ้าไปที่ห้องเธอแล้วชั้นขอจูบเธอหน่อยได้ไหม มันแปลกมากเลย เพราะที่เรายอมให้มาหาที่ห้องได้ คือที่รู้จักกันตอนแรกๆ เขาเรียนปริญญาเอกอยู่ ดูสุภาพเรียบร้อยมาก โสด ไม่มีแฟน
แต่พอมาในห้องจริงๆแล้วก้อคุยเฉยๆ ไม่มีคำพูดเกี้ยวพาราสี จีบ ไม่แสดงออกใดๆทั้งสิ้น
แถมตอนกลับไปจากห้องเรา ยังบอกว่า ฉันชอบเธอนะ แต่เธอจะอยู่ที่นี่แค่หกเดือนเท่านั้น ฉันไม่อยากให้เธอเสียใจ ถ้าเธอตกหลุมรักแล้วเธออาจจะเสียใจที่ต้องจากกัน และถ้าเราจากกันแล้วฉันมีคนอื่นเธอจะเสียใจหรือเปล่า แถมยังบอกว่าเราอาจจะเดทกันบ้าง แต่ฉันไม่ค่อยมีเวลา เราเป็นแค่เพื่อนกันดีไหม เราปิดเรื่องนี่เป็นความลับได้ไหม
เราเลยบอกไปเล่นๆว่า ฉันพอเข้าใจนะ แต่ฉันรู้แล้วว่าเธอชอบฉัน และอยากจะจูบฉัน จะเอายังไงก้อแล้วแต่ละกัน
เขาเลยตอบว่า ถ้าเราเป็นเพื่อนกัน ฉันจะขอจูบเธอได้ไหม
สรุปว่า เราไม่ค่อยเข้าใจ แอบบงงกะเค้า แต่เรารู้สึกชอบเค้ามากๆเลยนะ ตกลงเค้าจะเอายังไงกันแน่

แก้ไขเมื่อ 20 ส.ค. 55 14:12:57

จากคุณ : myprincess
เขียนเมื่อ : 20 ส.ค. 55 13:59:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com