Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปรึกษาเรื่องเที่ยวใน London กับ Heathrow Airport ค่าาาาา ติดต่อทีมงาน

กำลังจะเดินทางไปเรียนที่อังกฤษค่ะ ทีนี้พอดีพี่ซึ่งไปเรียนก่อนแล้วจะมารับที่ Heathrow Airport เลยวางแผนกันว่าจะเที่ยวใน London กันก่อนคืนนึง แล้วบ่ายวันรุ่งขึ้นค่อยนั่ง National Coach ไปเมืองที่จะเรียน

อยากทราบว่าใน Heathrow Airport มีที่รับฝากกระเป๋าแบบปลอดภัยมั้ยคะ มีค่าใช้จ่ายมั้ย เผื่อในกรณีที่จะไม่ค้าง จะได้ฝากไว้แล้วไปเที่ยวแล้วค่อยกลับมาเอาค่ะ

แล้วถ้าจะหาที่พักระหว่างพัก Hotel Ibis Heathrow กับ หาที่พักในตัวเมือง London เลยอันไหนเหมาสมกว่ากันค่ะ ตอนแรกมอง Ibis ไว้ เพราะว่าเพิ่งลงจากเครื่องบิน สัมภาระมากมายจะได้เอาไปเก็บก่อน แต่ตอนเช้ายังเช็คอินไม่ได้อยู่ดี ต้องเอาไปฝาก ก็เป็นห่วงกระเป๋าค่ะ

เลยคิดอีกแผนนึงคือหาที่พักในเมืองเลย แต่เป็นห่วงเรื่องการเดินทางพร้อมสัมภาระ ไม่ทราบว่าเราสามารถเอากระเป๋าเดินทางขึ้นบัส รถไฟหรือรถไฟใต้ดินได้มั้ยคะ มีที่พักใน London แนะนำมั้ยคะ ที่จองไว้ เพิ่งไปอ่านรีวิวแล้วดูเลวร้ายมาก > <"

ขอคำแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : เด็กหญิงริมขอบฟ้า
เขียนเมื่อ : 20 ส.ค. 55 19:18:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com