Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ปรึกษา] เรียนซัมเมอร์ช่วงมี.ค.-พ.ค ที่นิวซีแลนด์ ติดต่อทีมงาน

อยากปรึกษานะค่ะ
พอดีจะไปเรียนภาษาที่นิวซีแลนด์ช่วงมี.ค.-พ.ค.ปีนี้ ที่ Auckland
ไปเองนะค่ะ พอดีมีครอบครัวที่เป็นญาติกันที่อยู่นิวซีแลนด์เป็นคนรับรองให้

อยากจะถามคนที่เคยไปว่า

*** ถ้าจะไปเรียนช่วงระยะสั้นแบบนี้ 2-3 เดือน
มันมีสอนอะไรแบบไหนบ้างหรอค่ะ
ส่วนตัวอยากเรียนเน้นสนทนา + แกรมม่านิดหน่อย
มันต้องเลือกเป็นโปรแกรมเรียนอะไรยังไงหรอค่ะ
ทางนู้นเค้าถามมา เราก็ไม่รู้ว่าจะเลือกเรียนไหนดี
เรื่องเงินไม่ปัญหาค่ะ จ่ายได้หมด

*** โรงเรียนไหนดีอ่ะค่ะ

*** แล้วไปแบบนี้ต้องทำวีซ่าแบบไหนหรอค่ะ ?

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : doublepenjoy
เขียนเมื่อ : 20 ส.ค. 55 22:33:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com