Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำปรึกษาเรื่องสมัครเรียนต่อปริญญาเอกที่เยอรมันหรือยุโรปครับ ติดต่อทีมงาน

ผมสนใจอยากจะเรียนต่อเอกที่เยอรมันหรือยุโรปครับ ที่ประเทศเยอรมัน เท่าที่ผมหาข้อมูลมาได้คือผมจะต้องส่งอีเมล์ติดต่อกับโปรเฟสเซอร์ก่อนเป็นอันดับแรก ผมได้ส่งอีเมล์ติดต่อกับโปรเฟสเซอร์ 2 ท่าน 2 มหาลัย (cover letter+CV) ตั้งแต่สองเดือนที่แล้ว แต่ไม่ได้รับการตอบกลับจากทั้ง 2 ท่านเลย

อย่างนี้แสดงว่าท่านทั้งสองไม่ได้สนใจในตัวผมใช่ไหมครับ เพื่อนๆเคยมีประสบการณ์อย่างนี้กันบ้างไหมครับ

งานวิจัยที่ผมสนใจเกี่ยวกับ biomaterials (biopolymer) for biomedical applications (tissue engineering, drug delivery)

โปรไฟล์ผม
ปริญญาตรี 2.70 ปริญญาโท 3.72 วิศวกรรมวัสดุครับ
คะแนนภาษาอังกฤษ IELTS 6.5
Publications
2 international conferences
2 international symposiums
1 international journal (รอฟังผลอีก 1 เปเปอร์ครับ)

ผมอยากเป็นนักวิจัยครับ รูปแบบการทำวิจัย(เพื่อให้ได้ปริญญาเอก) ที่เยอรมัน เท่าที่ผมได้สืบค้นมา ผมคิดว่าค่อนข้างเหมาะสมกับบุคลิกผม (และคิดว่าที่ประเทศอื่นๆในยุโรปแผ่นดินใหญ่ก็น่าจะไม่ต่างกันมาก) ตอนนี้ที่ทำอยู่คือพยายามสืบค้น PhD vacancies or positions ตามห้องปฎิบัติการต่างๆที่ตรงกับงานวิจัยที่ผมสนใจครับ แต่ก็หายากอยู่เหมือนกันครับ มีเพื่อนๆ(คนที่รู้จัก) ที่ทำงานวิจัยด้านนี้กันบ้างหรือเปล่าครับ

จากคุณ : White_Bear
เขียนเมื่อ : 28 ส.ค. 55 23:26:03 A:115.87.247.146 X: TicketID:372917

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com