Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จะไปเรียนภาษาที่นิวซีแลนด์ แต่ยังไม่รู้อะไรเลยครับ ขอความกรุณาเข้ามาตอบ ช่วยเหลือ หน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

พอดีว่า วาง Plan ไว้ว่าจะไปเรียนต่อภาษา ที่ นิวซีแลนด์ ซักประมาณ 12 เดือน ครับแล้ว คำถามประมาณนี้อ่ะคับ

1.จะไปเรียนที่ไหน ดี ครับ ระหว่าง Auckland , Christchurch , Wellington คือ ผมไม่รู้เลยว่า ที่ไหนดีกว่ากันเพราะไม่เคยไปมาก่อน

2.ถ้าจะไปกับ Agency นี่ ใช้ของเจ้าไหน ดีหรอครับ (ส่วนมากจะเจอแต่ อเมริกา แต่ ผมอยากไปนิวซีแลนด์) ตอนนี้มีเจอแต่ inter-study.com แต่ไม่ทราบดีไหม

3.เรื่อง สถาบันเรียน นี่ ที่นิวซีแลนด์ คนไทย มักจะเรียนที่ไหนกันครับ พอดี งบจำกัดมาก และ อยากได้ที่ ไม่ไกลจาก ตัวเมืองคือเดินทางไม่รำบาก

4.ก่อนไป เราต้องนำของใช้ที่จำเป็นอะไรไปบ้างไหมครับ ??? สำหรับประเทศนิวซ๊แลนด์

5.ที่นิวซีแลนด์ สามารถทำงานร้านอาหารไทยได้ไหม จะสามารถเรียนไปทำไปได้รึป่าว (เพราะ เรามีงบจำกัด ถ้าเราไปเรียนคงต้องไปแบบ เรียนแล้วทำงาน หาเงินส่งตัวเองน่ะครับ เลยอยากได้ข้อมูล)

6.เรื่องที่พัก มีที่แนะนำไหม หรือ ย่านที่คนไทยอาศัยในนิวซ๊แลนด์ เยอะๆ หรือ มีเฟสบุ๊คกลุ่ม พอที่ผมจะสามารถขอคำแนะนำปรึกษาได้ไหมครับ

7.ถ้ามีใคร กำลังจะไปนิวซีแลนด์ หรือเคยไปมาแล้วมีข้อแนะนำก้อ ขอบคุณมากเลยครับ เพราะ เกิดมาไม่เคยไปเรียนต่อต่างประเทศเลย

ปล.มีแต่น้องๆพี่ๆที่ไป เลยรู้สึก หวั่นๆ น่ะคับ ภาษาอังกฤษเราก้อยังไม่แข็ง

จากคุณ : Final_Verger
เขียนเมื่อ : 29 ส.ค. 55 00:27:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com