Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากทราบเกี่ยวกับการต่อโท ที่ต่างประเทศค่ะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ
พอดีอยากจะทราบเกี่ยวกับการต่อ ปริญญาโท สายกฏหมาย ในต่างประเทศ
ปัจจุบัน เรียนอยู่ คณะนิติ นะคะ คือแพลนไว้ว่า เรียนจบก็จะสอบตั๋วทนายก่อน แล้วค่อย ไปเรียนต่อโท แต่ประเด็นคือ ไม่รู้จะเริ่มจากตรงไหน ไม่รู้ว่าควรเรียนมหาลัยไหน  คือง่ายๆ คือ ไม่รู้จะเริ่มหาจากตรงไหนเลย
กฏหมายที่อยากต่อแพลนไว้ก็มี พวก ภาษี แต่ถ้ามี ตัวเลือกวิชามากกว่านี้ก็คงจะพิจารณาอีกทีค่ะ

เดี๋ยวนี้เวลาผ่านไปไวมากค่ะ แปปๆ จะเรียนจบแล้ว เลยอยากรีบหาข้อมูลไว้ก่อน จะได้ทำเกรดดีๆ  เผื่อมหาลัยไหน เรียกสูง55

ท่านใดพอที่จะรู้เว็บไซด์ การหาที่เรียนต่อ หรือ มีประสบการณ์การเรียนยังไง แนะนำด้วยนะคะ

ขอบคุณค่า

จากคุณ : Patsuda0386
เขียนเมื่อ : 30 ส.ค. 55 23:37:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com