Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

"สอนภาษาไทยในญี่ปุ่น" อยากทำอาชีพนี้จังเลยครับ ติดต่อทีมงาน

ผมค่อนข้างที่จะตื่นเต้น เมื่อรู้ว่า ในญี่ปุ่นมีการสอนในระดับปริญญาตรี เอกภาษาไทย ในมหาวิทยาลัยหลายแห่ง ที่ทราบก็มีตั้ง 5 แห่ง

แต่ เอ ? แล้วในแต่ละแห่งที่เปิดสอน เค้าน่าจะมี อาจารย์คนไทยด้วย ในฐานะ native ผมอยากทราบจังเลยครับว่า อาจารย์คนไทยนี้มาจากไหน ? ถ้าจะให้เดาก็น่าจะติดต่อมาทางมหาวิทยาลัยในไทย

ผมจบปริญญาโททางภาษาไทยครับ แต่ ไม่ได้สอนในมหาวิทยาลัย แบบนี้จะมีหนทางไหนได้บ้างนะครับ ผมอยากไปสอนภาษาไทยที่ญี่ปุ่นจัง

แล้ว โรงเรียนสอนภาษาไทยในญี่ปุ่น ที่ไม่ใช่ในระดับมหาวิทยาลันมีไหมครับ ?
ใครพอมีข้อมูล หรือคำแนะนำดีดีบ้างครับ ขอบคุณครับ

จากคุณ : kikuman
เขียนเมื่อ : 31 ส.ค. 55 00:33:32 A:183.89.8.184 X: TicketID:357480

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com