Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สำหรับผู้ที่สนใจเรียนภาษาต่างประเทศด้วยตนเองครับ ติดต่อทีมงาน

ปกติเวลาเข้าห้องไกลบ้าน ผมก็ต่อไปที่ห้องย่อย @Japan เลยเพราะผมเป็นสมาชิกอยู่ที่นั่น แต่ก็อาจเข้ามาดูกระทู้ทั่วไปในห้องใหญ่นี้บ้างบางโอกาส ซึ่งหลายๆกระทู้มีประโยชน์มากสำหรับผู้ที่สนใจที่จะใช้ชีวิตในต่างแดนครับ

วันนี้วันหยุดผมเลยพอจะมีเวลาหาข้อมูลเกี่ยวกับการศึกษาภาษาต่างประเทศขั้นพื้นฐานด้วยตนเอง ซึ่งหวังว่าอาจจะมีประโยชน์สำหรับผู้ที่เดินทางไปศึกษาต่อต่างประเทศรวมทั้งผู้ที่ใช้ชีวิตในต่างแดนก็อาจอยากจะมี"คู่มือ"เอาไว้ทบทวนความรู้เพิ่มเติม โดยผมไปโพสต์ไว้แล้วที่ห้องสมุด (ไม่อยากโพสต์ซ้ำ ผมขี้เกียจครับ หยอกเย้า) ก็ลองตามลิงค์ข้างล่างดูละกันนะครับ

กระทู้ผมคงเทียบไม่ได้เลยกับกระทู้ที่ทรงคุณค่าของที่นี่ แต่ก็หวังว่ามันจะมีประโยชน์กับผู้ที่สนใจศึกษาต่อต่างประเทศและผู้ที่ใช้ชีวิตไกลบ้าน (เช่นเดียวกับผม) บ้างครับ  รักษาสุขภาพด้วยครับ

http://www.pantip.com/cafe/library/topic/K12598578/K12598578.html

ปล.

มีเพื่อนส่งหลังบ้านให้ช่วยหาภาษาเกาหลี หาไปหามาเลยได้เพิ่มอีก 7 ภาษาคือ ภาษาฮินดี เกาหลี โปรตุเกส ลาว เวียตนาม พม่า เขมร  แถมญี่ปุ่นจากสองกระทู้เดิม รวมทั้งหมดก็ 16 ภาษา น่าจะเพียงพอต่อผู้ที่สนใจแล้วนะครับ  ขอให้สนุกครับ

แก้ไขเมื่อ 03 ก.ย. 55 17:04:13

จากคุณ : กุ้งบก
เขียนเมื่อ : 2 ก.ย. 55 18:20:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com