Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใช้ iphone ในต่างประเทศต้องทำอย่างไรบ้าง ติดต่อทีมงาน

จะไปเที่ยวฮ่องกง อยากเอา iphone ไปใช้
แต่แค่ใช้ internet โดยเชื่อมต่อ wifi free ของโรงแรม
ไม่ใช้สัญญาณโทรศัพท์ sms หรืออะไรทั้งนั้น
ต้อง set เครื่อง หรือทำอย่างไรบ้างค่ะ เพื่อป้องกันไม่ให้มีค่าใช้จ่ายที่ไม่ต้องการ
และมีข้อควรระวังอะไรบ้างค่ะ
(ปัจจุบันใช้ dtac อยู่ สามารถเอา iphone ไปใช้ต่างประเทศเพื่อเล่น internet อย่างเดียว โดยไม่เปิดใช้สัญญาณโทรศัพท์ต่างประเทศกับทาง dtac ได้ใช่ไหมค่ะ และถ้าในต่างประเทศเราเชื่อมต่อกับwifi free เท่านั้น นั่นหมายความว่าเราไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายอะไรเลยกับการเอาโทรศัพท์ไปใช้เล่น net ใช่ไหมค่ะ)
รบกวนผู้รู้ช่วยอธิบายด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : เตย
เขียนเมื่อ : 8 ก.ย. 55 13:49:43 A:101.108.87.158 X: TicketID:088278

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com