Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอถามเรื่องบัตร Jr pass กับ Kansai pass ครับ ติดต่อทีมงาน

ผมเคยไปเที่ยวญี่ปุ่นกับครอบครัวประมาณ 2-3 ปีที่แล้ว ตอนนั้นไปหลายวัน ใช้ทั้ง Kansai pass และ Jr Pass ในตอนแรกใช้ KP(Kansai Pass) ก่อน ค่อยใช้ JP(Jr Pass) กับวันที่เหลือ ตอนนี้วางแผนจะไปกับเพื่อน ๆ แต่ระยะเวลาแค่ ประมาณ 7-8 วัน ซึ่งถ้าคำนวนดูจะใช้ JP แค่ 1-2 ครั้งเท่านั้นเพื่อใช้ชินคันเซ็น จึงอยากทราบว่าบัตร JP ใช้ในพื้นที่เที่ยว Kansai ได้หรือไม่ครับ เช่นผมพักที่โอซากะ จะไปนาระหรือเกียวโต เราสามารถใช้เส้นทางเดียวกับ KP ได้หรือไม่ ตอนไปคราวที่แล้วเจ้าหน้าที่ขายบัตรเขาบอกผมว่าถ้าจะใช้บัตรต้องไปใช้ที่สถานีที่มีชินคันเซ็นผ่านเท่านั้น ขอบคุณครับ

อ้อ! ถามอีกนิดนึงคือผมเคยได้ยินว่าคนที่ยังไม่เคยไปญี่ปุ่นหรือเคยไปเกิน 5 ปีมาแล้ว ต้องไปขอวีซ่าด้วยตนเอง ยื่นผ่านเอเจนซีไม่ได้นั้นจริงหรือครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ

จากคุณ : nuttkrub
เขียนเมื่อ : 8 ก.ย. 55 18:53:38 A:171.6.208.54 X: TicketID:086967

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com