Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนผู้รู้เกี่ยวกับ "ใบรับรองการทำงาน(ช่างกลึง)" แถมไม่มีชื่อร้าน ไม่รู้จะออกยังไงค่ะ ติดต่อทีมงาน

ขอเกริ่นก่อนนิดนึงนะค่ะ

ที่บ้านเป็นโรงกลึงเล็กๆ ลักษณะตึกแถวค่ะ

คุณพ่อเป็นเจ้าของกิจการ  แต่ไม่มีชื่อร้านค่ะ เวลาส่งประกันสังคมก็ใช้เป็นชื่อคุณพ่อเลยค่ะ

แล้วคนงานที่บ้านมาขอ "ใบรับรองเงินเดือน" เพื่อนำไปประกอบวีซ่าให้ภรรยาเค้า (ภรรยาของเค้าจะไปญี่ปุ่นอ่าค่ะ )

แล้วทีนี้

หนูสงสัยในการออกใบรับรองเงินเดือน ดังนี้ค่ะ

1. ที่บ้านไม่มีชื่อร้านค่ะ  ใช้เป็นชื่อคุณพ่อค่ะ >> เวลาเขียน ก็แทนชื่อคุณพ่อไปเลยแล้วต้องตามด้วยอะไรหรือเปล่าค่ะ ไม่ได้เป็น บริษัทค่ะ
2.  ตำแหน่ง ช่างกลึง ใช้คำว่า  latheman ถูกหรือเปล่าค่ะ
3. จำเป็นต้องอธิบาย ลักษณะกิจการหรือเปล่าค่ะ ถ้าจำเป็น  "ประเภทกิจการผลิตโลหะ"ต้องใช้ภาษาอังกฤษว่าอย่างไรค่ะ
4.  ที่อยู่ ที่ทำงาน  ใส่ตรงไหนค่ะ

หนูลองไปค้นหา ตัวอย่างใบรับรองเงินเดือนแล้วลองเปลี่ยนเป็นข้อมูลใหม่

รบกวนผู้รู้เช็ค ว่าถูกต้องหรือควรเปลี่ยนแปลงตรงไหนบ้างอ่าค่ะ...

Verification of Employment  (<< ต้องใส่หรือเปล่าค่ะ )

Ref. No.: 001/2012 

September 11, 2012

TO WHOM IT MAY CONCERN,

This is to certify that Mr…...ชื่อพนักงาน….. was employed by Mr…ชื่อคุณพ่อ… from July 1,2008 until present. He worked as a latheman. 
His current salary is (.................) baht per month.

Should there be any queries, please contact us at the address and telephone number given below. 

Regards, 

(Signature )

(Mr. ชื่อนามสกุลคุณพ่อ)
ตำแหน่ง (ควรใช้อะไรดีค่ะ เจ้าของกิจการ?)
Company name (ชื่อบริษัทต้องใส่หรือเปล่าค่ะ เพราะไม่มีชื่อร้านค่ะ )
Tel. 081-xxx-xxxx
Fax. xxxxxxxx

จากคุณ : panfanatic
เขียนเมื่อ : 11 ก.ย. 55 14:28:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com