Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เรียนภาษาอเมริกาโดยใช้วีซ่าท่องเที่ยว ติดต่อทีมงาน

คือเราอยากจะไปเรียนต่อที่อเมริกาแต่ไม่แน่ใจว่าจะอยู่ได้ไหม  เลยอยากไปลองเรียนภาษาสั้นๆดูก่อน ทราบมาว่าวีซ่าท่องเที่ยวสามารถลงเรียนภาษาเป็นนักเรียน part time ได้ ปัจจุบันเรามีวีซ่าท่องเที่ยว 10 ปี เคยไปเที่ยวมาแล้ว 1 ครั้ง เป็นระยะเวลาแค่ 1 อาทิตย์ ตอนนั้น ตม เค้าไม่ได้แสตป์ว่าให้เราอยู่ได้ถึงเมื่อไร   อยากจะขอคำแนะนำว่า
1. ถ้าเราจะเข้าประเทศอเมริกาอีกครั้ง เราควรบอก ตมที่โน่นเลยดีไหมว่าเราจะมาอยู่ 6 เดือนเพื่อเรียนภาษา part time. เรากลัวว่า เค้าจะแสตมป์ให้เราแค่ 1 เดือน หรือ 3 เดือนอ่ะค่ะ
2. หลังจากเราที่เรียนจบ 6 เดือนแล้ว หรืออาจจะเร็วกว่านั้น ถ้าเราตัดสินใจว่าอยากจะเรียนโท แล้วเรากลับมาขอวีซ่านักเรียนที่เมืองไทยจะมีผลต่อการพิจารณาวีซ่าของเราหรือเปล่า
3. ถ้าเราขอวีซ่านักเรียนไปเลยแต่เราบอกว่า เราจะไปเรียนภาษาก่อน..ยังไม่แน่ใจว่าจะต่อโทที่โน่นหรือเปล่า จะทำให้เราได้วีซ่าสั้นลงไหมค่ะ คือเรากลัวว่าถ้าเราได้วีซ่าแค่ปีเดียว หรือแค่ระยะเวลาที่เราบอกว่าจะเรียนภาษา สุดท้ายเราก็ต้องขอใหม่อยู่ดี ในกรณีที่ตัดสินใจว่าจะเรียนโท เราติดบ้านค่ะ คิดว่าคงกลับบ้านทุกปี

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบและคำแนะนำล่วงหน้านะค่ะ

แก้ไขเมื่อ 16 ก.ย. 55 23:07:13

จากคุณ : aomsink
เขียนเมื่อ : 16 ก.ย. 55 23:04:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com