Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ตอนนี้ถ้าจะปลูกผักทานเอง ช้าไปไหมคะ ติดต่อทีมงาน

อยากทานผักพวก ใบโหระพา ใบกระเพรา พริก มะเขือ ไม่ทราบปลูกตอนนี้ช้าไปหรือป่าวค่ะ แล้วถ้าปลูกควรเริ่มช่วงไหนคะ  รบกวนเพื่อนบ้าน@เจแปนด้วยนะคะ
ดอกไม้ก็อยากปลูกค่ะ แนะนำดอกไม้ช่วงฤดูหนวให้ด้วยนะคะ เอาไว้ดูและพูดคุยเวลาเหงา ค่ะ

ปล. อย่าหาว่าบ้านะคะ  เมื่อก่อนอยู่บ้านคนเดียวตลอดก็ปลูกดอกไม้ไว้แก้เหงาค่ะ เวลาเบื่อๆไม่มีเพื่อนคุยก็คุยกับต้นไม้ค่ะ ไม่เป็นพิษเป็นภัยกับใคร 555

จากคุณ : Nong-Ngek
เขียนเมื่อ : 18 ก.ย. 55 20:12:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com