Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เที่ยวสวิส มีใครเคยพัก Ferienwohnung ไหมครับ? ติดต่อทีมงาน

เดินทางเที่ยวสวิส 3 คนครับ  (ไปกับคุณพ่อ คุณแม่) ถ้าเช่าโรงแรม เกรงว่าห้องจะอึดอัด เลยมีความคิดที่จะ เช่า Ferienwohnung แบบที่มีครัว มีห้องนั้งเล่น และ วางแผนอยู่ยาว 7วัน เพื่อเป็นฐานทัพ ไม่ทราบวิธีการนี้ work ไหมครับ? จุดประสงค์คือ ประหยัด ค่ากิน เนื่องจากมีครัว  ค่าที่พัก เมื่อหาร จำนวนวันแล้ว ดูๆเหมือนจะ ถูกกว่า ไปพัก โรงแรมเป็นจุดๆตาม เมืองที่จะเที่ยว วันไหนเหนื่อยก็นอนพักที่บ้านได้  ไม่ทราบมีใครเคยใช้วิธีนี้กันไหมครับ ? ถ้ามีรบกวนแนะนำ  Ferienwohnung ตามเมืองหลักๆ เช่น Luzern  Interlaken ที่ราคาไม่เเพง เดินทางสะดวกใกล้สถานีรถไฟหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

จากคุณ : mr. oHo
เขียนเมื่อ : 22 ก.ย. 55 22:55:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com