Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

วิ่งไล่ตามฝัน ถ้ามันไม่มีความสุข ถึงเวลาต้องหยุดแล้วใช่ไหม ติดต่อทีมงาน

อยากเรียนเมืองนอก อยากเป็นนักเรียนนอกค่ะ สมัยเด็กๆ เห็นในละครนางเอกเปรี้ยวปรี๊ดจี๊ดต้องจบจากเมืองนอก เลยคิดว่ามันง่าย ร่วมๆ สิบปีแล้วค่ะที่วิ่งตามฝัน ยังไม่ถึงฝัน หรือฝันมันอาจจะไม่มีอยู่จริงแต่โง่เอง โง่ในความทรนง ความทะเยอทยานของตัวเอง ความอวดดี ยึดมั่นถือมั่น ว่าวันนึงมันต้องได้ ต้องสำเร็จ  ...เรียนเมืองนอกนะคะถ้าไม่ฉลาด ไม่มีเงิน มีแต่โอกาส แล้วแบกความหวังแห่งความสำเร็จไว้ อย่ามาค่ะ ชีวิตจะจอมปลักมาก ..กว่าจะเข้าเรียนได้ กว่าจะเรียนจบ วันนี้ไปสอบ license board มา ไม่ผ่านแน่ๆ เพราะเดาหมดเลย เฮ้ออ เหนื่อย บอกอาการไม่ถูก ปวดหัว

บางครั้งก็ไม่รู้ว่าเราผิดอะไรนะคะ ความตั้งใจอยากเรียนหนังสือ อยากประสบความสำเร็จในสาขาที่จบมา ทำไม่ได้ ไม่ง่าย  มันยากเหลือเกิน

ขอโทษค่ะ ทุกข์ใจไม่มีรู้จะไปบอกใครค่ะ ครอบครัวพ่อแม่พี่น้องไม่รับรู้ คนรักอะไรก็ไม่มีค่ะ ..

แก้ไขเมื่อ 23 ก.ย. 55 08:34:43

จากคุณ : ปาปัวนิวกินี
เขียนเมื่อ : 23 ก.ย. 55 08:32:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com