Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จะไปเรียนภาษาที่สิงคโปร์ค่ะ ต้องทำยังไงบ้างคะ แนะนำหน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้เรียนอยู่ปี 4 ค่ะ ว่าจะไปเรียนภาษาอังกฤษกับภาษาจีนที่สิงคโปร์
เพราะเห็นว่าอยู่ใกล้บ้านดีค่ะ (อยู่ภาคใต้ค่ะ)

อยากทราบรายละเอียดอ่ะค่ะ ว่าต้องทำยังไงบ้าง เตรียมตัวยังไง ยังไมเคยไปเรียนต่างประเทศเลยค่ะ
คือกะว่าจะไปช่วง summer ปีหน้านี้ค่ะซักสามเดือน ตั้งใจไว้ว่าเรียนจบจะไปหางานทำที่นั่นด้วย
ภาษาจีนพอมีพื้นฐานบ้างค่ะ ภาษาอังกฤษไม่ค่อยเท่าไหร่เลยค่ะ เลยอยากให้ช่วยแนะนำหน่อย

ทางบ้านเป็นห่วงเรื่องความเป็นอยู่ว่าจะอยู่ยังไง หากเกิดปัญหาจะให้ใครช่วย ติดต่อใครยังไงบ้าง

อยากทราบว่ามีสถาบันไหนบ้าง มีแบบไหนบ้างอ่ะค่ะ ช่วยแนะนำด้วยนะคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : momorika
เขียนเมื่อ : 25 ก.ย. 55 01:36:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com