Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากพูดอังกฤษสำเนียงบริติช ติดต่อทีมงาน

ช่วงนี้กำลังคลั่งไคล้นักร้องUK ทั้ง one direction, Lawson ได้ยินเขาพูดกันแล้วรู้สึกว่ามีเสน่ห์มากเลยค่ะ อยากพูดได้แบบนั้นบ้าง แต่ไม่รู้จะหัดยังไง รู้แค่ว่าสำเนียงบริติชเนี่ยจะออกเสียงหนัก ชัดถ้อยชัดคำอ่ะค่ะ
 อยากรู้วิธีฝึกพูด การออกเสียง เอาแค่ให้คล้ายๆก็ได้ค่ะ หนูคิดว่าถ้าจะให้เป๊ะๆก็คงยาก อยากได้คำแนะนำจากพี่ๆที่เคยเรียน หรือไปอยู่นู่น หรืออะไรก็ได้ค่ะ
 ปล.หนูเป็นคนไทย เกิดที่ไทย โตที่ไทยค่ะ ครูที่สอนภาษอังกฤษส่วนใหญ่เป็นคนอเมริกันค่ะ หนูพูดอังกฤษพอได้ค่ะ ไม่ถึงกับพูดน้ำไหลไฟดับ แต่ก็พอรู้เรื่อง

จากคุณ : หมาบลูด็อก
เขียนเมื่อ : 26 ก.ย. 55 16:35:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com