Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยโหวตหนังสืออ่านสอบโทเฟลหน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

Barron's TOEFL iBT Superpack (4 คน)
  Cambridge Preparation for the TOEFL test (5 คน)
  ETS The official guide to TOEFL iBT (4 คน)
  The Princeton Review: Cracking TOEFL iBT (0 คน)

30.77%
  Barron's TOEFL iBT Superpack (4 คน)
 38.46%
  Cambridge Preparation for the TOEFL test (5 คน)
 30.77%
  ETS The official guide to TOEFL iBT (4 คน)
 0.00%
  The Princeton Review: Cracking TOEFL iBT (0 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 13 คน

เพื่อนๆ คิดว่าซื้อเล่มไหนดีคะ ใครอ่านเล่มไหนแล้วช่วยรีวิวให้หน่อยได้มั้ยคะ แบบว่าเล่มไหนดีอย่างไร ช่วยในเรื่องอะไร ทักษะไหน ราคา ความคุ้มค่า ฯลฯ (คือตอนรีวิวจะเลือกมากกว่า 1 เล่มก็ได้นะคะ) เราจะได้รู้ว่าเราควรจะต้องไปเรียนติวเพิ่มอีกหรือเปล่า (ภาษาอังกฤษเราไม่เคยเรียนติวมาก่อนเลย เรียนจากมหาวิทยาลัยอย่างเดียว สอบ CU-TEP เมื่อสองปีที่แล้วได้คะแนน 77 ค่ะ เทียบโทเฟล PBT ได้ 558 ค่ะ รู้สึกจะอ่อน reading & writing ค่ะ)

เราคงไม่ซื้อทั้งหมดสี่เล่มนี่แน่นอน (อ่านไม่ทันแน่ๆ) ขอเสียงโหวตจากเพื่อนๆ ห้องไกลบ้านด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : lilium
เขียนเมื่อ : 29 ก.ย. 55 16:19:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com