Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

งานกับเที่ยว ความสำคัญมันต่างกันอยู่แล้ว แต่ผมควรจะเลือกอะไรดี ติดต่อทีมงาน

งาน (0 คน)
  เที่ยว (0 คน)

0%
  งาน (0 คน)
 0%
  เที่ยว (0 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 0 คน

อยากให้อ่านรายละเอียดดูก่อนนะครับ ว่าทำไมผมถึงตัดสินใจยาก

ตอนนี้ผมมาฝึกงานอยู่ที่เมือง Manipal ประเทศอินเดียน่ะครับ แล้วในสุดสัปดาห์นี้มีแผนจะไปเที่ยวเมือง Hampi กับเพื่อนๆชาวต่างชาติที่มาอยู่ด้วยกันอีกประมาณ10กว่าคน
แต่ว่าสำหรับผมทริปนี้มีปัญหาแล้วล่ะครับ เพราะว่าอ.บอกว่าในวันเสาร์-อาทิตย์นี้ เค้าอยากให้ผมอยู่ทำแลปปิดโปรเจกต์กับเค้าแล้วก็นักเรียนอินเดียอีก 2 คน เพราะว่าอ.เค้าไม่ว่างในวันธรรมดา

ตามหัวข้อเลยครับ ผมกำลังสับสนว่าจะเลือกอะไรดีน่ะครับ

สรุปคร่าวๆนะครับ

งาน - โอกาสสุดท้ายที่จะได้ทำงานกับเครื่องนี้ (Abrasive Waterjet cutting) แต่ว่าผมเคยอยู่ทำแลปรอบก่อนๆหน้านี้มาตลอดแล้ว เรื่องลำดับขั้นตอน การทำงานอะไรทั้งหลายของเครื่อง ผมค่อนข้างจะเข้าใจหมดแล้วล่ะ รายงานส่วนอื่นๆก็ทำไปหมดแล้วด้วย ขณะเดียวกัน ก็ยังไม่ทราบรายละเอียดแน่ชัดว่าคราวนี้จะทำอะไรมากกว่าเดิมมั้ย

เที่ยว - เป็นเมืองที่ผมอยากไป แล้วก็ไม่เคยไปมาก่อน แถมน่าจะเป็นโอกาสสุดท้ายที่ได้ไปแล้ว เพราะว่าคนอื่นๆนอกจากกลุ่มนี้ก็เคยไปเมืองนี้มาหมดแล้วทั้งนั้น ทริปก็น่าสนใจมากๆ เสียค่าใช้จ่ายไปแล้วนิดหน่อยด้วยครับ (อ.พูดถึงเรื่องงานหลังจากวางแผนไปแล้วครับ)

ตอนนี้ ผมตัดสินใจไม่ได้เพราะเกรงใจอ. เพราะเค้าพยายามให้โอกาสดีๆกับผมมาเสมอ รวมถึงหลังจากโปรเจกต์จบไปแล้วก็บอกว่าจะสอนอะไรๆเพิ่มอีกด้วย แถมยังบอกว่า ถ้าผมอยากไปเที่ยวก็ได้นะ(ซึ่งผมรู้สึกว่ามันเป็นคำถามลองใจสุดๆเลย)
แต่ขณะเดียวกัน ผมก็อยากไปเที่ยวมากๆเลยล่ะครับ เพราะว่ามันเป็นเสาร์อาทิตย์ด้วย ซึ่งมันควรจะเป็นวันหยุดอยู่แล้ว แม้ว่ามันจะดูไร้สาระก็ตาม แถมมันยังเป็นโอกาสที่ผมจะสนิทกับหลายๆคนที่นี่ ก่อนที่เค้าจะทยอยแยกย้ายกันกลับประเทศไปด้วย (แถมเพื่อนทุกคนที่นี่ก็บอกให้เลือกเที่ยวด้วย ฮ่าๆๆ)

อยากรบกวนเพื่อนๆพี่ๆและทุกๆคนในห้องไกลบ้านช่วยผมเลือกด้วยครับ ถ้ามีเหตุผลให้ด้วยจะยิ่งดีมากเลยครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : LittlePeanut
เขียนเมื่อ : 4 ต.ค. 55 16:55:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com