Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำ material audio ไว้ฝึก listening(TOEFL) ติดต่อทีมงาน

กำลังฝึกฝนภาษาอังกฤษ สำหรับสอบ TOEFL อยู่ค่ะ
และอยากได้ audio ภาษาอังกฤษไว้ฝึกฟัง แบบระหว่างเดินทาง เวลาว่างๆ

อยากรู้ว่าเพื่อนๆ มีแนะนำไหมค่ะ แบบที่โหลดเป็น mp3มาลง iPod ได้น่ะค่ะ

ตอนนี้ที่มี คือ audio ที่เป็น practice test ของ TOEFL แต่คือเราฟังจนจำได้ จนรู้สึกว่ามันเข้าข้างตัวเองไปถ้ายังฟังอันเดิมอยู่อะคะ เลยอยากฟังแบบ บทความที่หลากหลายบ้าง

ปัญหาคือ... ไม่รู้จะ search หายังไง อย่าง cnn, bbc พวกนี้ก็โหลดเป็น audio ไม่เป็น เลยอยากรบกวนขอคำแนะนำ จากเพื่อนๆทุกคนค่ะ

จากคุณ : mizzamizzy
เขียนเมื่อ : 9 ต.ค. 55 15:15:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com