Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(สงสัยค่ะ) ทำไมเราโดนศุลกากรเรียกทั้งที่ไทยและที่ปักกิ่งเลย ติดต่อทีมงาน

เพิ่งกลับมาจากปักกิ่งค่ะ ไปกันเองไม่ได้ไปกับทัวร์ ไปกับคุณแม่สองคนค่ะ (ส่วนตัวเคยมาปักกิ่งแล้ว นี่

เป็นครั้งที่สองค่ะแต่คุณแม่ไม่เคยมากะจะพาคุณแม่ไปเที่ยว) ลงเครื่องบินผ่านตม.ผ่านอะไรหมด

เหลือศุลกากรเนี่ยค่ะ โดนเจ้าหน้าที่จากทางนั้นเรียกแล้วขอดูพาสปอร์ต ทั้งของแม่และของตัวเราเอง

แล้วเค้าดูของเราเห็นว่าเคยเข้าประเทศเค้าแล้วเลยคืน แต่ของคุณแม่เค้าไม่คืนให้ค่ะ ยึดไว้แล้วให้ไป

สแกนของ สแกนเสร็จแล้วเห็นว่าไม่มีอะไร แล้วก็ถามๆเราว่าเรากับแม่มาด้วยกันหรอ มาเรียนหรอ

แล้วก็คืนพาสปอร์ตแม่แล้วปล่อยไปค่ะ และพอถึงวันกลับไทยเดินปะปนมากับคน ก็โดนของไทยวิ่ง

หน้าตั้งมาขอยกกระเป๋า เหมือนจะทดสอบน้ำหนัก แล้วก็ปล่อยเราไป สงสัยอะคะว่าทำไมถึงโดนเรียก

ทั้งสองที่ หรือว่าเราใช้กระเป๋าเดินทางใบใหญ่คะ เพราะเห็นไม่ค่อยมีใครใช้ใบใหญ่ๆกันเลย

จากคุณ : falimy
เขียนเมื่อ : 15 ต.ค. 55 01:16:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com