Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

การขอวีซ่าไปอเมริกาจากญี่ปุ่น B2 เพื่อการท่องเที่ยว ติดต่อทีมงาน

หากเป็นประโยชน์ รบกวนช่วยเก็บกระทู้นี้ลงคลังด้วยนะคะ

เราได้วีซ่ามาครอบครองเป็นที่เรียบร้อย 10 ปีแบบชิวๆ ก็เลยจะมาเล่าประสบการณ์ให้อ่านกัน เผื่อเอาไว้เป็นแนวทางให้คนที่อยู่ที่ญป.แล้วต้องการขอวีซ่าไปอเมริกานะคะ

การขอนั้นไม่ยุ่งยากอย่างที่คิด สำหรับเราแล้วเราว่าง่ายมากด้วยซ้ำไป

ขั้นแรกให้ถ่ายรูปตัวเองหน้าตรงไว้ก่อน สำหรับที่จะติดที่วีซ่านั่นแหล่ะคะ ซึ่งตอนเราทำก็เอากล้องไอโฟนนั่นแหล่ะถ่าย แล้วก็เซฟลงเครื่อง เอาไปปรับค่าความละเอียดตามที่เวปสถานทูตกำหนด

ไปดูลักษณะการถ่ายรูป และขนาดได้ที่นี่

http://travel.state.gov/visa/visaphotoreq/photocomptemplate/photocomptemplate_5330.html

หลังจากถ่ายรูปเรียบร้อยแล้วก็ให้ปริ้นออกมาด้วย 1 ใบนะคะ เพื่อเอาไว้สำหรับทำวีซ่านั่นเองค่ะ (5*5 ซม.)

อันนี้เป็นรูปของเราค่ะ

จากคุณ : คุณนายปลาดิบ
เขียนเมื่อ : 15 ต.ค. 55 13:37:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com