Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แนะนำสถาบันเรียนภาษา+การยื่นขอวีซ่าอเมริกาด้วยค่ะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ ขอเล่าประวัติคราวๆก่อนนะคะ ตอนนี้อายุ 20 ปี เรียนอยู่ปี 3 มหาวิทยาลัยเปิดแห่งหนึ่ง
แต่เรีัยนเป็นภาคภาษาอังกฤษ สาขาบริหารธุรกิจค่ะ ฟัง อ่าน พอได้ค่ะ แต่เรื่องเขียนกับพูดนั้นไม่ค่อยได้เรื่องเอาเสียเลย จึงจำเป็นต้องไปเรียนภาษาค่ะ
เรื่องที่อยากถามพี่ๆใน pantip ก็คือ
ตัวเองอยากไปเีรียนภาษาสัก 3-6 เดือน ที่อเมริกา ตั้งใจจะไปประมาณเดือนกุมภา56 มีเมืองในใจอยู่ 3 เมือง นั่นก็คือ Santa monica , San Francisco และ Boston ค่ะ
ในใจตอนนี้เอียงไปที่สถาบัน ELS ที่ Santa monica อีกอย่างที่อยากปรึกษาค่ะ เรื่องวีซ่า คนที่จะเป็นสปอนเซอร์ให้เป็นลูกพี่ลูกน้องของคุณยาย
ทำงานราชการเป็นครู ใกล้จะเกษียณแล้ว มีเงินฝากอยู่ในบัญชีประมาณ 1-2 ล้านบาทค่ะ

1. อยากให้แนะนำที่เรียนภาษาดีๆ แบบสถานทูตไม่คิดว่าเราหนีไปทำงานอ่ะค่ะ (ใจจริงไม่คิดจะทำอยู่แล้ว)
2. ช่วยแนะนำเมืองที่น่าเรียนให้หน่อยค่ะ เช่น การคมนาคมสะดวก ไม่อันตราย ค่าครองชีพไม่แพงมาก (นอกเหนือจากเมืองที่กล่าวมาก็ได้ค่ะ)
3.อยากทราบค่าใช้จ่ายรายเดือนประมาณเท่าไรคะ

ปล.มีงบไปครั้งนี้ไม่เกิน 4 แสนค่ะ (บวกเพิ่มได้อีกนิดหน่อยค่ะ)

แก้ไขเมื่อ 16 ต.ค. 55 17:05:55

จากคุณ : aillychan
เขียนเมื่อ : 16 ต.ค. 55 16:54:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com