Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเรื่องจะไปเรียนต่อที่ ohio ติดต่อทีมงาน

แม่เราอยู่ที่ เมืองOhio และแม่ได้ citizen อเมริกาแล้ว
และแม่เลยอยากให้เราไปเรียนภาษาและต่อ ป.โทที่นั่น
เค้าติดต่อมหาลัยให้แล้ว รอแค่ทางเราส่งเอกสารจากมหาลัยที่ไทย
ไปให้ แล้วมหาลัยที่ ohio จะออกวีซ่าส่งมาที่สถานทูตไทย
เพื่อจะนัดเราไปสัมภาษณ์ ตามข้อมูลนี้ เราอยากรู้ว่า เราต้องทำยังไง
ต้องเตรียมตัวยังไงบ้าง อีกอย่างเราไม่ค่อยเก่งเรื่องภาษาเลยอยากลง
เรียนภาษาที่นี่ไว้ก่อน แต่ยังหาที่เรียนที่ตรงกับความต้องการของเราไม่ได้
เพื่อนมีที่ไหนแนะนำบ้างค่ะ เราไม่อยากจะเสียค่าเรียนแบบแพงมาก
เพราะเราทำงาน เงินเดือนก็ไม่ได้เยอะ และมีค่าใช้จ่ายอย่างอื่นอีกค่ะ
เลยต้องประหยัดไว้สำหรับเตรียมตัวจะไป ohio เราเองไม่อยากจะไปรบกวน
แม่มากนัก แต่คิดว่าถ้าไปเรียนที่นั่นแล้วเรียนจบ กลับมาทำงานที่ไทย
น่าจะมีเครดิตมากกว่าทุกวันนี้ เพราะเราเคยไปสมัครงานมา 2 ที่แล้วเจอ
คนที่จบเมืองนอก เราสู้เค้าไม่ได้เลย ทั้งที่เรามีประสบการณ์การทำงานมาเป็น 10ปี
รบกวนเพื่อนๆ แนะนำหน่อยนะคะ
1.เราอยากรู้ว่าวีซ่าเราน่าจะผ่านไหม
2.เราควรตอบตอนสัมภาษณ์ประมาณไหนเพ่อให้ผ่านง่าย
3.เราควรเรียนภาษาเพิ่มเติมที่ไหนดีค่ะ

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : sankaew_f4
เขียนเมื่อ : 18 ต.ค. 55 12:03:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com