Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปรึกษาเรื่องเรียนภาษาที่อังกฤษ ติดต่อทีมงาน

พอดีอยากจะไปเรียนภาษาที่อังกฤษช่วงซัมเมอร์ ประมาณ 3 เดือนนะค่ะ ตอนแรกตั้งใจจะไปแค่สิงคโปร์นะค่ะ แต่พอติดต่อผ่านทางสถาบัน... พี่เขาแนะนำให้ไปไกลๆเลย(ที่เขาแนะนำมาเป็นที่อังกฤษ อ็อกฟอร์ดค่ะ) ตัวน้องเองเตรียมข้อมูลแต่ของทางสิงคโปรไป พอไปฟังพี่เขากลับมาก็เลยมานั่งหาข้อมูลเพิ่มเติมนะค่ะ แล้วทีนี้ก็ทราบว่าถ้าไปเองโดยไม่ผ่านสถาบัน ค่าใช้จ่ายจะถูกกว่า แต่น้องไม่มีประสบการณ์ไปต่างประเทศเลย ก็เลยยังงงๆกับข้อมูลต่างๆอยู่ เห็นพี่ๆในห้องแนะนำรร. แต่ก็ไม่รู้ว่าต้องติดต่อยังไง ถ้าไปแล้วจะไปพักยังไง อีกอย่างนึงภาษาน้องก็ยังไม่ค่อยแข็งแรงเท่าไหร่ด้วย คือ พอฟัง พูด อ่าน เขียนได้บ้าง ฟังจะได้เยอะหน่อย แต่พูดนี่ยังติดๆอยู่ค่ะ ก็เลยอยากจะขอคำแนะนำจากพี่ๆว่าอย่างน้องถ้าเพิ่งไปครั้งแรกเนี่ย ควรลุยเดียวเองหรือไปกับทางสถาบันดีค่ะ แล้วถ้าไปเองนี่ การติดต่อกับรร.สอนภาษา(ช่วยแนะนำรร.ด้วยได้มั้ยค่ะ) การหาที่พักนี่ต้องต้องทำยังไง เพิ่งออกนอกประเทศครั้งแรก ตั้งหลักไม่ถูกเลยค่ะ ขอความกรุณาด้วยนะค่ะ

จากคุณ : nunpatittapaniam
เขียนเมื่อ : 27 ต.ค. 55 01:00:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com