Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปรึกษาพี่ๆเรื่องการหางานในอเมริกาครับ ติดต่อทีมงาน

เล่าก่อนนะครับ ผมเป็นเด็กเพิ่งจบ ป.ตรี จาก มหาวิทยาลัยชื่อดังแห่งหนึ่งในไทยเนี่ยแหละครับ ผมทำงานที่ไทยเกี่ยวกับด้านการออกแบบ แอพ บนมือถือ แล้วก็ tablet รวมแล้วตั้งแต่จบเลยตอนนี้ก็เกือบเจ็ดเดือนแล้วครับ ผมมี portfolio ที่ดีพอสมควร ภาษาอังกฤษผมอยู่ในเกณฑ์ใช้ได้ คือ ฟังและตอบคำถามได้ไม่มีติดขัด จะติดก็แต่เรื่องเขียน essay แหละครับที่ไม่ค่อยดี คำถามคือ ผมวางแผนไว้ว่า หลังจากทำงานที่ไทยได้ครบปี หรือปีนิดๆ แล้ว มี plan ว่าจะไปทำงานที่เมืองนอก ที่เล็งไว้คือ อเมริกา แต่ผมไม่รู้เลยว่า ผมจะไปติดต่อกับ client ทางโน้นที่ไหน มีเว็บไหนที่ประกาศหางาน แบบเว็บไทยที่ไม่ใช่คนอเมริกายื่นสมัครได้ไหมครับ แล้วสิ่งที่เตรียมตัวก่อนไปมีอะไรบ้าง ผมต้องมีเงินเก็บสำรองไปกี่บาทครับ ช่วยทีบอกผมทีนะครับ :)

จากคุณ : TWH
เขียนเมื่อ : 27 ต.ค. 55 21:36:30 A:171.7.32.124 X: TicketID:257888

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com