Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ค่าใช้จ่ายการใช้ชีวิตใน"บอสตัน" ถ้าจะไปเรียนภาษา ติดต่อทีมงาน

อยากจะขอคำแนะนำเรื่องค่าใช้จ่าย ถ้าต้องไปเรียนภาษาที่บอสตัน  ค่ะ

1. ถ้าไม่ทำงาน ต้องใช้เงินต่อเดือนแบบประหยัด สุดๆ สำหรับ  ค่ากิน ค่าเดินทาง ค่าที่พัก
โดยประมาณ ต่อ เดือน (เงินไทย) เท่าไหร่หรอค่ะ
2. แล้วถ้าไปเรียนภาษาที่โน่น สัก 6 เดือน จะหางานทำได้มั้ยค่ะะ
3. ถ้าได้ที่ทำงาน จะมีเงินพอสำหรับ ค่าที่พัก ค่ากิน ค่าเรียนมั้ยค่ะ หรือ ได้แค่ค่ากินอยู่อย่างเดียว
( ผู้ปกครองจะจ่ายค่าเรียน คอร์สแรก 3 เดือนให้ค่ะ 3เดือนหลังหาเอง )

อยากจะเอาไปประกอบการตัดสินใจให้ ผู้ปกครองค่ะ
ขอบคุณมากๆๆค่ะ

จากคุณ : มะเขือเทศเชอร์รี่
เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 01:08:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com