Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เครียดครับจะกลับบ้านได้ไหมเนี่ย ติดต่อทีมงาน

เรื่องของเรื่องคือตอนนี้ผมอาศัยอยู่ใน NY แล้วพรุ่งนี้จะบินกลับไทยตอนประมาณบ่าย 3-4 แต่ว่าตอนนี้มี

เหตุการณ์ Sandy เลยทำให้ Subway หยุดให้บริการ แล้วสายการบินละ ??? เลยพยายามโทรติดต่อไปที่

สนามบินเพื่อสอบถามปรากฏการณ์ว่าเขาไม่มีเจ้าหน้าที่ค่อยรับโทรศัทพ์เลยหรอ?? เลือกข้อไหนไปก็เป็น

ตอบรับอัตโนมัติ แถมให้ไปโทรหาสายการบินโดยตรงอีกต่างหาก ที่นี้พอโทรไปสายการบินโดยตรง ตอบ

รับอัตโนมัติอีกแล้ว แถมมีบอกไม่ใช่เวลางานดัวยให้โทรใหม่ตอนเวลางาน เหอะๆ ที่นี่ผมเลยโทรถามไป

511 MTA Subway เหมือนเดิมครับประโยคเดิมๆจากระบบอัตโนมัติ ได้รับคำสั่งให้ปิดที่ 7pm บลา

บลา.. ยอมรับว่าการฟังของผมไม่ได้ดีเริ่ดแต่เท่าที่เข้าใจมันไม่มีข้อมูลที่ผมต้องการเลย

ที่นี่เขาไม่มีตั้งหน่วยงานให้ข้อมูล 24 ช.ม. ช่วงมีภัยพิภัยหรอครับ ผมแค่อยากรู้ว่าพร่งนี้ subway จะวิ่ง

ช่วงเช้าไหม หรือสายการบินจะยกเลิกรึปล่าว แถมโรงแรมที่ผมพักอยู่ไม่มีห้องพักต่ออีกดัวย

ท่านใดมีข้อมูลอะไรก็แบ่งปันบ้างนะครับ ขอบคุณครับ

จากคุณ : ปวดหัวมาก
เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 55 07:35:43 A:64.115.74.25 X: TicketID:331653

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com