Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

โดนจับข้อหาสูบกัญชาในที่สาธารณะ (โคลัมเบีย) (เล่าให้ฟัง) ติดต่อทีมงาน

ก่อนอื่นบอกเลยว่า เล่าให้ฟังขำๆ ปนน้ำตา 5555  
ไม่อยากให้คนมาซ้ำเติมว่าสมน้ำหน้า แต่อยากแชร์ประสบการ์ณให้ฟังเฉยๆนะครับ

เมื่อวานวันฮาโลวีน เพื่อนผมคนเยอรมัน ก็แต่งตัวเสร็จแต่มันอยากออกไปนอกบ้าน ตอนค่ำๆ คราวนี้หลังบ้านมันมีกระไดใกล้ๆกับส่วนย่อมไ้ว้นั่งเล่น มันก็ชวนผมออกไปนั่งเล่น แล้วมันก็หยิบกัญชาท่ม้วนๆเป็นบุหรี่มาดูด แต่ผมไม่ได้ดูดก็นั่งเป็นเพื่อน ก่อนหน้านั้นบอกเลยว่าผมได้รับข่าวสารต่างกันมาก
แต่ละคนบอกว่าสูบกัญชาที่นี้ ไม่มีปัญหา บางคนบอกผิดกฏหมาย แต่เรื่องเมื่อวานทำให้ผมรู้เลยว่าผิดกฏหมาย 555555

คือเราก็นั่งคุยกันจากนั้นผมก็เห็นมอไซค์ตำรวจมา ผมบอกวิ่งๆๆ  เพราะแค่วิ่งมุมถนนใกล้ๆตำรวจก็หาไม่เจอแล้ว แต่มันบอก Relaxxxxxxxxxx 555555555
ผมก็เลยทำเป็นไม่ได้ทำอะไร จากนั้นตำรวจก็วิ่งมารวบตัว แล้วก็บอกว่า
เห็นสูบกัญชากันอยู่ แล้วเขาก็บอก จะส่งตัวกลับประเทศ โทรหาสถานทูต และก็บลาๆๆ
จริงๆสำหรับเพื่อนถ้าเขาทำจริง อาจมีปัญหา แต่ผมไม่รู้เหมือนกันว่าจะสงไปไหนเพราะไม่มีสถานทูตไทยในโคลัมเบีย
สักพักเขาก็ค้นตัวทั้งหมด เพื่อนไม่ได้พกอะไรมา แต่ผมมีทั้งกล้อง โทรศัพท์ ไอพอต กระเป๋าตั้ง คุณตำรวจก็เห็นกระเป๋าตั้ง สักพักก็พูดมาว่า มีเงินให้ค่าข้าวไหม แล้วจะปล่อย
แต่คือเขาเรียกมาแค่ 5000 เปโซ หรือประมาณเกือบร้อยบาทแต่ โชคร้ายผมมีไมพอ
คุณตำรวจเห็น แบงค์ 50,000 เปโซ ประมาณ 850 บาท
เลยดึงออกจากกระเป๋าผมไป และก็ไล่ผมไป

คือแบบ เฮ้ยยยยยยยยยยยยย ผมไมได้ดูดดดดดดดดดดดด
สรุปเลยต้องไปหารกันกับเพื่อนคนละครึ่งพอเดินกลับมาบ้าน
ก็ไม่เข้าใจทำไมต้องหารด้วยเพราะผมไม่ได้ดูดดดดดดดดดดดดดดดดด 55555555555
เป็นประสบการ์ณ์ที่สอนให้รู้เลยว่า ห้ามออกไปกับพวกเพื่อนที่ทำกิจกรรมขี้ยา 5555
เสียตังค์ไม่พอ เสียอารมณ์อีกมากๆ

คราวหน้าจะต้องเชื่อเพื่อนๆที่นี้เพราะเขาบอกว่าตำรวจที่นี้คอรัปมากกก
ห้ามพกแบงค์ใหญ่ ให้พกแบงค์ย่อยๆเยอะๆ แล้วเวลาเขาไถ่ ให้ยื่นไปแค่ 5 พัน หรือ 10,000 เปโซก็พอ

แก้ไขเมื่อ 02 พ.ย. 55 04:27:08

จากคุณ : Advance boy
เขียนเมื่อ : 2 พ.ย. 55 04:25:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com