Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คุณ แม่บ้านทุกท่านค่ะมีเรื่องรบกวนสอบถามค่ะ ติดต่อทีมงาน

พอดี จขกท.มาอยู่เมกายังไม่ได้กลับไทยเลยจะกลับบ้านครั้งแรกค่ะ ปลายเดือนนี้กลับไปเดือนครึ่งพอดีจะกลับไปแต่งงานที่เมืองไทยมีคำถามมารบกวนพี่ๆ ดังนี้ค่ะ
1.ตอนกลับไทยเราสามารถนำเงินสดเข้าประเทศได้จำนวนเท่าไหร่ค่ะ พี่ๆ มีวิธีพกหรือเก็บยังไงกัน เพราะ จขกท.เดินทางคนเดียวล่วงหน้าไปก่อน แฟนบินตามไปกะครอบครัว กะว่าจะนำเงินสินสอดบางส่วนไปก่อนค่ะ
2.ปกติพี่ๆ เพื่อนห้องนี้เวลากลับไทยมีใครเช่ารถบ้างไหมค่ะ พอดีต้องเช่ารถตู้ตอนแฟนกะครอบครัวเค้าไปที่โน้นเพราะหลายคนนะค่ะ รบกวนแนะนำบริษัทเช่ารถดีๆ ราคาเหมาะสมด้วยนะค่ะ ราคาประมาณเท่าไหร่ค่ะ จะได้เปรียบเทียบได้
3.ถ้าจะส่งเงินไปไทยก่อนตอนนี้ส่งวิธีไหนดีค่ะ เพราะตอนนี้ราคาทองลดลงเลยคิดว่าอยากให้ที่บ้านซื้อไว้ให้ หรือรอเรากลับไปซื้อเองดีกว่า
4.ปกติพี่ๆ เพื่อนเอาของกลับไทยกันเยอะไหมค่ะ พวกกระเป๋า รองเท้า กันเยอะไหมค่ะ มีวิธีแพคยังไงค่ะ กลัวโดนภาษีเพราะเพื่อนฝากซื้อกันเยอะ มีใครเคยขนกลับเยอะๆ บ้างไหมเอ่ย
5.ใครมีร้านอร่อยๆ ใน กทม แนะนำได้นะค่ะ จะไปพักแถวครองเตย กะว่าจะไปทานแถวสามย่าน ใครมีร้านเด็ดที่ไม่ควรพลาดรบกวนด้วยค่ะ
6.ปกติ เวลากลับไทย เพื่อนๆ พี่ๆ ขนอะไรกลับมากันบ้างค่ะ ที่คิดไว้คือพวกเครื่องแกงโดยเฉพาะ คั่วกลิ้ง ชอบมากกกก ใครมีร้านเครื่องแกงอร่อยๆ รบกวนแนะนำค่ะ
สุดท้ายขอขอบคุณทุกคนล่วงหน้าค่ะ มีใครกลับเดือนนี้บ้าวไหมค่ะ หาเพื่อนค่ะ จขกท.บินจาก นิวยอร์ค ค่ะ ของ united airline กลับมาสิ้นเดือนธันวา ค่ะ ตื่นเต้นมาก ตอนนี้คิดแต่เรื่องเมนูที่จะไปกิน

จากคุณ : life is precious
เขียนเมื่อ : 6 พ.ย. 55 20:34:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com