Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อาหารงานแต่งงานทำอะไรดีน๊าาา ติดต่อทีมงาน

วันนี้ได้รับเมล มีคนจ้างไปจัดอาหารงานแต่งงานค่ะ
งานนี้ไม่ต้องแข่งขันกับใคร เพราะเจ้าบ่าวเจ้าสาวเป็น
ลูกค้าเก่าร้านแอนเอง จีบกัน เดทกันที่ร้านเรา จนนัด
สามีสร้างบ้านให้ ตอนนี้มีตัวน้อยคลานเล่นที่บ้านแล้ว
1 คน โอวววว เวลาช่างผ่านไปเร็วจริงๆนะ

พร่ำมามากมายละ เค้าจะจัดงานปีหน้าค่ะ ต้นเดือนเมษา
เลี้ยงอาหารไทย แขก 100 คน แต่นะ งานแต่งงาน เค้าก็
อยากได้อะไรพิเศษๆ ประทับใจ ไอ้เราจะทำเหมือนเคยๆ
มันจะน่าเบื่อไปป่าวเนี่ยะ เป็นการจัดงานเลี้ยงแต่งงานครั้ง
แรกค่ะ ทุกทีมีแต่งานวันเกิด งานเลี้ยงฉลองพิธีเข้าศาสนา
( ที่นี่เรียก Kommunion ภาษาไทยเรียกว่าไรน๊อ ) งานเลี้ยง
บริษัทต่างๆ มันเลยตื่นเต้นอ่ะค่ะ อยากให้เค้าประทับใจ
ประหนึ่ง งานตัวเอง ( แอบจิ้นไปว่า อาหารงานแต่งเราในไทย
อะไรเงี๊ย ตามประสา คนไม่ได้แต่งงานในไทย ฮือๆ )

งานแต่งเมืองไทยก็ไม่ค่อยได้ไป แอนเป็นลูกคนแรก หลาน
คนโตในตระกูล ตอนอยู่ไทยงานแต่งญาติก็ไม่เคยไป งานแต่ง
เพื่อนก็ไม่เคยไป เพราะแต่งมันคนแรกในรุ่น 555+  คิดไม่ออก
เลย นัดบรีฟงานอาทิตย์หน้านี้แล้วค่ะ เนื่องด้วย แอนจะหนีไป
ไทย 2 เดือน ปลายเดือนกุมภา นัดชิมอาหารค่ะ

ทีแรก แอนเสนอว่า รอแอนกลับก่อนดีไหม เปื่อแอนมีไอเดียเลิศๆ
จากเมืองไทย แต่เค้าว่าไอ้ตัวรายการ อาจจะเปลี่ยนแปลงได้ ไม่มี
ปัญหา ปัญหาคือ ค่าใช้จ่าย ห้ามเปลี่ยนนะ 555+  เค้าต้องเซ็ทค่า
ใช้จ่ายแล้ว งบสูงสุด 5000 ยูโรค่ะ หัวละ 50 ยูโร ตกแต่งโต๊ะ 1000
นึง อันนี้แม่เจ้าบ่าวแอบกระซิบมา

จะเป็นบุฟเฟ่ต์ หรือ เป็นเซ็ทเสิร์ฟก็ได้ค่ะ  

ขอไอเดียเพืี่อนๆ พี่ๆ หน่อยนะคะ ยังไงๆก็ต้องไปเสนอเค้าคร่าวๆ
ละนะ ตื้อเลยจริงๆ ในสมองตอนนี้มีแต่ทอดมันปลา
ตามแรงบันดาลใจจากคุณนก กร๊ากๆๆๆ สงสัยช่วงนี้ทำบ่อยไปจริงๆ

จากคุณ : Annachen
เขียนเมื่อ : 8 พ.ย. 55 21:26:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com