Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอสอบถามเรื่องการเรียนปริญญาโทด้านกฎหมายที่ต่างประเทศครับ ติดต่อทีมงาน

ผมเรียนจบรามคำแหง เกรด 2.58 มีตั๋วทนายแล้ว แต่ยังไม่ได้เนติ
คือสนใจจะไปเรียนโทกฎหมายที่เมืองนอก ตอนนี้ยังไม่ได้สอบไอเอลครับ
กำลังเตรียมตัว เป้าหมายคือ 6.5 ผมจึงอยากขอความกรุณาจากเพื่อนๆพี่ๆน้อง
ช่วยเสนอแนะแนวทางแก่ผมด้วยครับ ที่มองไว้คือ ออสเตรเลีย กับ อังกฤษครับ
ที่อยากขอความช่วยเหลือมีดังนี้ครับ
1.อยากเรียนโทกฎหมาย ในมหาวิทยาลัย ที่กต.รับรอง เพื่อสอบผู้พิพากษาสนามจิ๋วในอนาคต
2.แนะนำมหาวิทยาลัยที่เกรดอันน้อยนิดของผมจะเข้าได้(สนใจ University of East Anglia เป็นพิเศษครับ)
3.แนะนำ Agency ให้ผมที
4.ผมอยากทำ Law Firm ช่วยแนะนำสาขากฎหมายที่เรียนจบมาสามารถสมัครเข้าทำงานกับบริษัทเหล่านี้ได้

จริงๆแล้วผมได้ศึกษาข้อมูลในนี้มาพอสมควร แต่ด้วยการที่ผมเกรดน้อยจึงอยากได้คำแนะนำจากทุกคน
ผมขอขอบคุณทุกท่านที่ช่วยแนะแนวการศึกษาต่อต่างประเทศให้ผม ขอบคุณมากๆครับ

จากคุณ : Darkvenom01
เขียนเมื่อ : 13 พ.ย. 55 13:50:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com