Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แอบชอบสาวญี่ปุ่นจะบอกชอบได้ไหม ติดต่อทีมงาน

ผมทำงานแล้วครับแต่เวลาว่างมาก เลยไปเรียนภาษาญี่ปุ่น พอดีได้เรียนกับครูผู้หญิง ญี่ปุ่นครับ งานของผมเครียดมาก ตอนแรกเรียนไปก็ไม่คิดไรมาก แต่นานๆไปมันรู้สึกแปลกในตัวเอง งานที่ทำไม่มีความสุขเลย อยากให้หมดเวลาเร็วๆจะได้ไปเรียน เจอหน้าเซนเซ เพราะเซนเซหัวเราะแล้วทำให้โลกเครียดของผมสดใสขึ้นทนที ยิ้มทีไรผมก็มีความสุขทุกครั้ง เธอไม่สวยเหมือนสาวญี่ปุ่นทั่วไป หน้าตาออกจะขี้เหล่ไม่ขาว ไม่ใช่สเป็กของผมสักนิด แต่เจอและเรียนกับเธอทีไรผมหวั่นไหวจริงๆ รู้ตัวทีีกทีเมื่อห้าเดือนแล้ว รู้สึกชอบเธอมาก อยากชวนเธอกินข้าว ดูหนัง ดูแลเธเอเพราะเธอเพิ่งมาไทยเมื่อ เดือนมี.คปีนี้เอง แต่ผมเพิ่งมาทราบว่าเธอมีแฟนแล้วอยู่ที่ญี่ปุ่น แต่ก็งงว่ามาทำงานทำไมที่เมืองไทย ห่างกับแฟน แล้วแฟนไม่เลิกหรอ แต่พอรู้ผมเลยไม่อยากจีบเธอเพราะมีแฟนแล้ว แต่ก็อยากใกล้ชิดเธอ ผมอึดอัดใจมาก เลยอยากถามว่า ถ้าผมจะบอกชอบเธอบอกความรู้สึกของผมให้เธอทราบจะดีไหมครับ ผมเรียนกับเธอมา 6 เดือนแล้ว กลัวว่าหากบอกไปเธอจะไม่เหมือนเดิมแล้วผมจะเรียนภาษาต่อกับเธออย่างไร ใครทราบธรรมเนียมญี่ปุ่นช่วยบอกผมทีครับ แล้วถ้าผมจะชวนเธอไปทานข้าวทุกวันไปเที่ยวเธอจะรำคาญไหมครับ แต่ผมอยากชวนเธอจริงๆนะแต่มีหลายคนบอกว่าคนญี่ปุ่นเขาขี้เกรงใจจริงหรอครับ  ช่วยบอกผมทีครับ เธออายุ 24 เมื่อ 25 กย ที่ผ่านมา ผมซื้อของขวัญให้เธอ เธอบอกว่าดีใจมาก เธอมาสอนที่าเมืองไทย 2 ปีครับ

แก้ไขเมื่อ 14 พ.ย. 55 21:32:10

แก้ไขเมื่อ 14 พ.ย. 55 21:13:17

จากคุณ : เจ้าบุญทุ่ม
เขียนเมื่อ : 14 พ.ย. 55 21:05:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com